Mất giấy nộp tiền thuế môn bài 2013 và bảng tính lương năm đó

• Thread starter thuhangritech
  • Ngày gửi
T

thuhangritech

Guest
11/4/17
29
4
3
33
Các anh/chị cho em hỏi?Công ty em hiện sắp đến kì thanh tra sổ sách nhưng khi kiểm tra lại chứng từ thì lại bị mất giấy nộp tiền thuế môn bài năm 2013 và bảng lương năm đó. Công ty em thành lâp tháng 7 năm 2013 ạ, thành viên khi ấy chỉ có 3 người thôi ạ. Vậy cho em hỏi nên xử lí như thế nào? và liệu có khả năng cấp lại giấy nộp tiềnhay bị phạt gì không ạ? Hơn nữa công ty lại đổi con dấu mấy lần do chuyển địa chỉ. Vậy nếu làm lại sổ sách thì xử lí như thế nào ạ? Em đang rất cần sự giúp đỡ ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Năm đó nộp thuế MB rồi thì auto trên hệ thống thuế tự nhảy, nếu mất có thể đối chiếu với bên Thuế. Bảng lương có thể làm lại, "sai sổ sách" chỗ này ý của b là sao nhỉ

T

thuhangritech

Guest
11/4/17
29
4
3
33
Năm đó nộp thuế MB rồi thì auto trên hệ thống thuế tự nhảy, nếu mất có thể đối chiếu với bên Thuế. Bảng lương có thể làm lại, "sai sổ sách" chỗ này ý của b là sao nhỉ
Dạ tại làm lại thì khó khớp với số liệu đã kê ấy ạ. Vì năm đó bên em thuê kế toán khác giờ tìm lại chỉ có tờ báo cáo tài chính thôi ạ!

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Cái vấn đề là b làm lại sổ thuế hay sổ nội bộ, làm sổ thuế thì truy ngược lại số đã kê ấy :D

T

thuhangritech

Guest
11/4/17
29
4
3
33
Cái vấn đề là b làm lại sổ thuế hay sổ nội bộ, làm sổ thuế thì truy ngược lại số đã kê ấy :D
Chị ơi tại trên đó chỉ có tổng nộp thôi ạ. Vậy làm lại như thế nào cho chuẩn được ạ

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
.

• Like
Reactions: thuhangritech
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Thang bảng lương gửi Lao động - thương binh ấy, xem xét lại làm cho chuẩn :))

• Like
Reactions: thuhangritech

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA