Thắc mắc thư mời làm việc của Chi cục thuế

• Thread starter kieuanh.92
  • Ngày gửi
K

kieuanh.92

Guest
10/1/17
17
0
1
31
Cả nhà cho em hỏi với ạ. Tháng vừa rồi e nộp chậm tờ khai thuế GTGT. Mà công ty em không làm việc tại địa chỉ trên giấy phép ĐKKD. Vậy nếu có thư mời lên làm việc với đội kê khai mà bên em không nhận được thì làm sao ạ? Họ có gửi thư mời về mail không mọi người nhỉ? Số điện thoại của công ty cũng cắt rồi. Chuẩn bị chuyển sang địa điểm mới. Em sợ chi cục thuế gửi thư mời lên làm việc mà bên em không nhận được, không lên làm việc thì rắc rối to. Mọi người gỡ rối giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
họ ko gửi mail đâu em, em nhờ ai gần ở địa chỉ cty cũ ah, nhận giúp thư mời nếu có hoặc nhắc chú bưu điện đó, nếu có gọi điện cho mình. Chứ thuế họ ko gọi điện hay gửi mail đâu.

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Thay đổi địa chỉ đăng kí thuế e làm mẫu thay đổi nộp lên thuế, còn nếu vẫn để cũ thì thường xuyên theo dõi địa chỉ cũ thôi, :D

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Địa chỉ nhận thông báo thuế bạn có thể làm để nhận sang 1 địa chỉ khác với trụ sở chính mà.
Nhưng mà ko hoạt động tại trụ sở thì địa chỉ kia nên lập là địa điểm kinh doanh cho hợp pháp, có gì còn dễ giải thích, vì bảo bên đơn vị có nhiều hơn 1 cơ sở làm việc.

K

kieuanh.92

Guest
10/1/17
17
0
1
31
Địa chỉ nhận thông báo thuế bạn có thể làm để nhận sang 1 địa chỉ khác với trụ sở chính mà.
Nhưng mà ko hoạt động tại trụ sở thì địa chỉ kia nên lập là địa điểm kinh doanh cho hợp pháp, có gì còn dễ giải thích, vì bảo bên đơn vị có nhiều hơn 1 cơ sở làm việc.
Em cần làm văn bản hay mẫu gì gửi chi cục thuế để thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế vậy chị?

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn làm mẫu phụ lục II-1 của Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT hướng dẫn Luật doanh nghiệp 2014 đó, có phần thông báo thay đổi thông tin thuế, điền vào phần địa chỉ nhận thông báo thuế nhé. PL này gửi Sở Kế hoạch đầu tư bạn ạ

K

kieuanh.92

Guest
10/1/17
17
0
1
31
họ ko gửi mail đâu em, em nhờ ai gần ở địa chỉ cty cũ ah, nhận giúp thư mời nếu có hoặc nhắc chú bưu điện đó, nếu có gọi điện cho mình. Chứ thuế họ ko gọi điện hay gửi mail đâu.
Vậy giờ em lên chi cục thuế làm việc với họ trước khi nhận được thư mời được ko chị nhỉ? Tại bên e tháng trước nộp chậm 1 ngày ko thấy thuế nói gì. Qua tháng này nộp chậm tận 5 ngày, kiểu gì cũng bị phạt. Hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA