TƯ VẤN GẤP: CHUYỂN ĐỔI CÁCH QUẢN LÝ KINH DOANH

• Thread starter HAIYEN2901
  • Ngày gửi
H

HAIYEN2901

Guest
26/4/17
0
0
0
34
Dear cả nhà,

Hiện em đang hỗ trợ bố mẹ quản lý lại hoạt động kinh doanh của công ty - Công ty nhà em kinh doanh về vật liệu xây dựng, cụ thể: gạch men, vòi sen, bình nóng lạnh, ống nc, ..... Bố mẹ em vẫn đang quản lý thủ công sổ sách bằng tay -> em muốn chuyển đổi quản lý bằng pmem, tuy nhiên em gặp vướng mắc là hàng hóa nhà em có rất nhiều, hàng nghìn mặt hàng nên em ko biết sẽ phải bắt đầu từ đâu? Nếu phải kiểm kê hàng hóa và chốt số liệu tồn kho trc thì mất rất nhiều time và thậm chí phải dừng hd kdoanh vài ngày -> ko khả thi. Cả nhà có giải pháp nào tư vấn giúp em vs ah, plzzzzzzzzzzzzzzzzz

Khóa học Quản trị dòng tiền
kjty

kjty

Trung cấp
25/1/11
72
4
8
hd
theo mình thì thế này. Bạn chuyển đổi dùng bằng phần mềm là hợp lý mình ủng hộ. kinh doanh Những loại này hàng tồn kho nhiều và rất nhiều mã hàng. Trước mắt muốn chuẩn bạn phải dừng hoạt động lại và sắp xếp cho ngăn lắp và hợp lý thì sẽ kiểm kê rất nhanh nếu bạn m con số chuẩn chỉ từ đầu. bạn làm về gạch trước, bây h gạch nhiều mã lắm nên bạn phải nhập theo từng mã ko nhập chung chung được và vận động them người làm để kiểm kê, thiết bị vệ sinh cũng vây, bạn mua phần mềm mà làm sẽ nhanh va de quan lý hơn. làm xong ghạch ok thi den mã khác, tổng hợp hết ng kiểm kê và làm càng sớm càng tốt sau đó chạy hết trên pm. Theo mình chỉ còn cách đó thôi

H

HAIYEN2901

Guest
26/4/17
0
0
0
34
Bạn có suggest j về pmem quản lý bán hàng mình nên dùng ko, mình thấy nh pmem quá mà mỗi pmem có nh module ko dùng đến -> rất rối mắt và thiết kế ko hợp lý. Cảm ơn b nhiều nhiều nhé :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA