Mỗi tuần một chuyên đề

Kế toán tính giá thành sản phẩm gỗ

• Thread starter Phạm Thị Thúy Lời
  • Ngày gửi
P

Phạm Thị Thúy Lời

Guest
24/7/17
1
0
1
30
Chào mấy anh chị
Cho em hỏi em đang làm bên công ty sản xuất gỗ, nhưng là gỗ ghép, ván gỗ thôi chứ k phải gỗ thịt nguyên khối, em k biết tính giá thành như thế nào cho hợp lý ạ, và công ty chỉ làm theo bảng vẻ thiết kế của khách hàng chứ k phải sản xuất hàng loạt nữa ạ, và làm 1 lúc rất nhiều công trình, mua ván 1 lần luôn, chứ k mua ván theo từng đơn hàng ạ, mấy anh chị có kinh nghiệm về lĩnh vực này giúp em với ạ, em cảm ơn rất nhều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Chào mấy anh chị
Cho em hỏi em đang làm bên công ty sản xuất gỗ, nhưng là gỗ ghép, ván gỗ thôi chứ k phải gỗ thịt nguyên khối, em k biết tính giá thành như thế nào cho hợp lý ạ, và công ty chỉ làm theo bảng vẻ thiết kế của khách hàng chứ k phải sản xuất hàng loạt nữa ạ, và làm 1 lúc rất nhiều công trình, mua ván 1 lần luôn, chứ k mua ván theo từng đơn hàng ạ, mấy anh chị có kinh nghiệm về lĩnh vực này giúp em với ạ, em cảm ơn rất nhều

- Mỗi đơn hàng ( Hợp đồng với 1 khách hàng ) DN bạn trước khi ký Hợp đồng phải căn cứ vào yêu cầu của khách ( bản vẽ thiết kế ) để tính ra hao phí các loại ( dự toán ) căn cứ vào đó để theo dõi chi phí thực tế cho từng Đối tượng tính GT.
- Vật tư xuất thì bạn có thể chọn: Đích danh hay Bình quân ... tùy theo cách QL của DN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA