Mỗi tuần một chuyên đề

Hóa đơn đã viết nhưng khách hàng chưa cần lấy.

• Thread starter btthue
  • Ngày gửi
btthue

btthue

Guest
29/3/07
73
0
0
42
Hà Nội
Cả nhà ơi giúp em với! Em xuất hàng và viết luôn hóa đơn GTGT tăng cho họ, nhưng viết xong thì bên mua yêu cầu chưa xuất hóa đơn vội vậy em phải làm sao với 4 tờ hóa đơn em đã viết ( em chưa xé ra khỏi cuống và số tiền khoảng hơn một tỷ).
Vậy bây giờ em hủy hóa đơn đó có cần làm biên bản hủy và lấy xác nhận của bên mua không ạ hay cứ để nguyên trong quyển hóa đơn và gạch hủy thôi ạ. ( em sợ là với số lượng 4 tờ và sô tiền khá lớn như thế thuế sẽ bắt bẻ mặc dù em không có hành vi khuất tất mà chỉ là lỡ viết khi họ chưa yêu cầu thôi ạ).
Em mong cả nhà giúp em, em cám ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Cả nhà ơi giúp em với! Em xuất hàng và viết luôn hóa đơn GTGT tăng cho họ, nhưng viết xong thì bên mua yêu cầu chưa xuất hóa đơn vội vậy em phải làm sao với 4 tờ hóa đơn em đã viết ( em chưa xé ra khỏi cuống và số tiền khoảng hơn một tỷ).
Vậy bây giờ em hủy hóa đơn đó có cần làm biên bản hủy và lấy xác nhận của bên mua không ạ hay cứ để nguyên trong quyển hóa đơn và gạch hủy thôi ạ. ( em sợ là với số lượng 4 tờ và sô tiền khá lớn như thế thuế sẽ bắt bẻ mặc dù em không có hành vi khuất tất mà chỉ là lỡ viết khi họ chưa yêu cầu thôi ạ).

Hóa đơn chưa xè ra khỏi cuốn thì không sao cả.Khoang hãy gạch hủy em nhé. Lỡ đâu bên kia đổi ý thì sao? Từ bi giờ đến khi báo cáo thuế tháng này, nếu bên kia không lấy thì hẵn gạch hủy nhé. Chúc em thành công.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Bạn thông báo cho bên mua là mình đã viết hóa đơn GTGT và hỏi họ xem tại sao chưa cần viết hóa đơn vội???
Vì thường chẳng ai dại gì đi mua hàng(có) mà ko lấy hóa đơn cả chỉ có điều là sớm hay muộn, nhiều hay ít hơn mà thôi!
Nên bạn cứ để đấy, hỏi kỹ bên kia đã rồi hẵng quyết định hủy hay ko! Hóa đơn chưa sé ra khỏi cuống thì lo gì.

M

Minh Quân

User đã bị cấm truy cập
2/1/07
41
0
6
Earthly Paradise

Bạn cứ nói họ lấy hóa đơn đi. Nói họ là đã xuất hóa đơn rồi, gửi rồi. Nếu họ lỳ không lấy thì gửi EMS có báo phát chứng tỏ có người nhận thì bạn không cần lo gì cả. Chả hiểu cái Cty của bạn nghĩ sao mà khg thèm lấy hóa đơn trong khi số tiền thì quá lớn như vậy????

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
39
Móng Cái - Quảng Ninh
bạn hỏi họ sao chưa lấy hóa đơn? nếu họ chưa muốn lấy nhưngvẫn chấp nhận HĐ đó thì để lại. nếu ko thì hỏi họ lý do và nếu phải hủy thì bạn phải có biên bản hủy HĐ đấy và có lý do. số lượng HĐ nhiều như vậy nên giải quyết luôn chứ đừng để lâu như vậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA