Đóng bảo hiểm xã hội

• Thread starter MaiDung987
  • Ngày gửi
M

MaiDung987

Trung cấp
6/11/15
88
2
8
31
Công ty em có 1 anh thủ quỹ. Anh ấy bắt đầu làm việc từ tháng 01/2017. Đến bây giờ là tháng 12/2017.
Anh ấy ns bây giờ anh muốn đóng bảo hiểm từ tháng 1 tới bây giờ luôn. Vì trước kia anh ấy chưa chốt sổ bảo hiểm được với công ty cũ ạ. Mới tháng 12 này anh ấy ms chốt đk sổ.
Mọi người cho em hỏi là có đóng được bảo hiểm như thế không ạ
Và đóng như vậy thì cần làm những thủ tục gì ạ.
Mọi người trả lời giúp em với ạ

Thanks all !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Chưa chốt sổ nhưng nếu công ty cũ đã báo giảm rồi thì vẫn có thể lấy số sổ để đóng bên công ty mới mà. Mình chưa gặp trường hợp này nhưng mình nghĩ chắc là không được đâu, báo tăng chậm thì cũng chỉ chừng 1,2 tháng thôi chứ đây cả năm trời.

• Like
Reactions: Fuji Mountain
F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
@Luti Phạm nói đúng đấy.

M

MaiDung987

Trung cấp
6/11/15
88
2
8
31
Chưa chốt sổ nhưng nếu công ty cũ đã báo giảm rồi thì vẫn có thể lấy số sổ để đóng bên công ty mới mà. Mình chưa gặp trường hợp này nhưng mình nghĩ chắc là không được đâu, báo tăng chậm thì cũng chỉ chừng 1,2 tháng thôi chứ đây cả năm trời.
Tại vì anh ý là con của sếp em. Nên bảo đóng thì anh ý cứ bảo là bao giờ lấy được sổ ms đóng. Với lại bây giờ sếp em cũng bắt làm thủ tục đóng cho anh ý từ đầu năm ms khổ chứ.

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Tại vì anh ý là con của sếp em. Nên bảo đóng thì anh ý cứ bảo là bao giờ lấy được sổ ms đóng. Với lại bây giờ sếp em cũng bắt làm thủ tục đóng cho anh ý từ đầu năm ms khổ chứ.

con Sếp ko hiểu luật thì phải giải thích cho nó hiểu luật. Con Sếp chứ ko phải con ông trời mà đứng đó hô mưa gọi gió. Thích thì bảo nó tự đi tìm hiễu và tự làm. khi nào thông thì quay sang đây nói chuyen tiếp. Nên nhớ chúng ta đều là những người đi làm thuê nhưng làm thuê ko phải là osin sai đâu đánh đó. cái gì cũng phải đúng, phải rõ ràng, phải đúng mực. Ko thì tìm chỗ khác. Cơ hội ko chỉ đến 1 lần trong đời. An tâm đi

• Like
Reactions: Luti Phạm
M

MaiDung987

Trung cấp
6/11/15
88
2
8
31
con Sếp ko hiểu luật thì phải giải thích cho nó hiểu luật. Con Sếp chứ ko phải con ông trời mà đứng đó hô mưa gọi gió. Thích thì bảo nó tự đi tìm hiễu và tự làm. khi nào thông thì quay sang đây nói chuyen tiếp. Nên nhớ chúng ta đều là những người đi làm thuê nhưng làm thuê ko phải là osin sai đâu đánh đó. cái gì cũng phải đúng, phải rõ ràng, phải đúng mực. Ko thì tìm chỗ khác. Cơ hội ko chỉ đến 1 lần trong đời. An tâm đi
Cảm ơn sự góp ý thẳng thắn của bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA