Mỗi tuần một chuyên đề

HỎI VỀ THỦ TỤC CẤP LẠI SỔ BHXH

• Thread starter Nhật Lệ286
  • Ngày gửi
Nhật Lệ286

Nhật Lệ286

Sơ cấp
10/1/19
30
2
8
28
Nhờ các anh ( chị) tư vấn dùm em với!
Em đang làm thủ tục đóng BHXH cho nhân viên do cty em nợ bảo hiểm từ 2015 tới nay( Từ 2014 về trước đóng đủ nhưng chưa chốt sổ). Hiện tại sổ BHXH của sếp em bị mất em cần làm những hồ sơ gì để BHXH cấp lại sổ ạ. Do sếp em từng đóng BHXH ở cty khác và khác tỉnh và thời điểm mất là 2015 nên chưa có mã số bảo hiểm chỉ có số sổ thôi. Em lần đầu làm bảo hiểm nhờ mn giúp đỡ với ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Những người đã có sổ cũ thì số sổ BHXH cũng chính là mã số BHXH luôn đó. Bây giờ họ theo dõi điện tử hết rồi, bạn chỉ cần làm hồ sơ xin cấp lại thì người ta sẽ in lại bìa sổ và quá trình khác lại cho bạn, kể cả bạn đã từng làm ở tỉnh khác. Còn thủ tục cấp lại thì bạn tham khảo xem https://luatminhgia.com.vn/hoi-dap-...-bao-hiem-xa-hoi-trong-truong-hop-bi-mat.aspx hoặc gọi trực tiếp lên cơ quan BH công ty bạn đang đóng để được hướng dẫn nhé. Nhưng trước tiên bạn nên giải quyết phần còn nợ BH đi nhé.

Nhật Lệ286

Nhật Lệ286

Sơ cấp
10/1/19
30
2
8
28
Dạ. em cám ơn chị nhiều nhé!

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
BHXH quận mấy bạn? Điện lên đó hỏi là bạn nhận được câu trả lời liền.

Nhật Lệ286

Nhật Lệ286

Sơ cấp
10/1/19
30
2
8
28
BHXH quận Bình Thạnh ạ! Tại em đang làm hồ sơ truy thu cho cty từ 2015 tới nay, mà thấy mất sổ BH của sếp. Hôm trước có gọi hỏi thì chị quản lý bảo làm xong hồ sơ truy thu rồi hướng dẫn tiếp. Mà em chờ lâu quá nên lên đây hỏi xem có ai biết không để tiện chuẩn bị hồ sơ ạ

Nhật Lệ286

Nhật Lệ286

Sơ cấp
10/1/19
30
2
8
28
BHXH quận Bình Thạnh ạ! Tại em đang làm hồ sơ truy thu cho cty từ 2015 tới nay, mà thấy mất sổ BH của sếp. Hôm trước có gọi hỏi thì chị quản lý bảo làm xong hồ sơ truy thu rồi hướng dẫn tiếp. Mà em chờ lâu quá nên lên đây hỏi xem có ai biết không để tiện chuẩn bị hồ sơ ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA