Mỗi tuần một chuyên đề

TK washing account là gì ?

• Thread starter hoabienxanh
  • Ngày gửi
H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi
mình đọc kế tóan mỹ có tk wash account ở mục current asset, nhưng chưa rõ ý nghĩa và cách sử dụng của tk này như thế nào ? có chỗ ghi là tk phụ của nostro account , nhưng có chỗ lại ghi là dạng 1 tài khỏan suspend account (tk treo) ? có ai hiểu rõ nội dung của tk này chỉ giúp mình với !! thanks nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi
Ðề: TK washing account là gì ?

mình đọc kế tóan mỹ có tk wash account ở mục current asset, nhưng chưa rõ ý nghĩa và cách sử dụng của tk này như thế nào ? có chỗ ghi là tk phụ của nostro account , nhưng có chỗ lại ghi là dạng 1 tài khỏan suspend account (tk treo) ? có ai hiểu rõ nội dung của tk này chỉ giúp mình với !! thanks nhiều

Cả nhà ơi ko có ai trả lời mình sao !! hic :wall:

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air

Mình đoán washing account là 1 tài khoản suspend account. Tuy nhiên cũng không thấy thuật ngữ này phổ biến, không rõ là nguồn bạn có từ này ở đâu.

Còn nostro account thì chắc là không phải rồi.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận

Wash account is sub account where profit and loss are equal

H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi

Wash account is sub account where profit and loss are equal

Mina có thể mô tả rõ hơn cách dùng tk này được ko ? profit and loss equal -> tức là số dư tk này sẽ = 0 ? mình chưa rõ lắm ! thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA