CHI PHÍ KẾ TOÁN CHỦ DỰ ÁN ĐẦU TƯ

• Thread starter nguyen lan 01
  • Ngày gửi
N

nguyen lan 01

Sơ cấp
23/11/22
6
1
3
29
Dạ em chào các anh chị!
Cho em hỏi trường hợp này với ạ
Doanh nghiệp là chủ dự án đầu tư nên các chi phí đầu tư xây dựng đều hach toán vào tk 241, vậy chi phí ngoài như tiếp khách, hóa đơn khách sạn sếp đi công tác thì mình hạch toán vào 6422 hay là vào tk 241 mình chi tiết khoản đó ra ạ
Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Dạ em chào các anh chị!
Cho em hỏi trường hợp này với ạ
Doanh nghiệp là chủ dự án đầu tư nên các chi phí đầu tư xây dựng đều hach toán vào tk 241, vậy chi phí ngoài như tiếp khách, hóa đơn khách sạn sếp đi công tác thì mình hạch toán vào 6422 hay là vào tk 241 mình chi tiết khoản đó ra ạ
Em xin cảm ơn
Bạn cần cung cấp thêm thông tin là DN của bạn được thành lập với ngành nghề kinh doanh chính là gì.
Việc đầu tư dự án có thể là ban đầu khi hình thành, sau khi đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng xong thì mới đi vào hoạt động. Nhũng chi phí liên quan trực tiếp đến XDCB của dự án thì mới vào 241, các chi phí quản lý khác nếu phát sinh sẽ ghi nhận theo đúng quy định của chế độ kế toán.

N

nguyen lan 01

Sơ cấp
23/11/22
6
1
3
29
@Viet Huong dạ e cảm ơn chị
Bên công ty e xây dựng dự án chăn nuôi, xây xong sẽ cho thuê lại trang trại ạ
Ngành nghế kinh doanh trên giấy phép là chăn nuôi, trồng cây nhưng thực ra là xây xong sẽ cho thuê lại trang trại ạ

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Bên công ty e xây dựng dự án chăn nuôi, xây xong sẽ cho thuê lại trang trại ạ
Ngành nghế kinh doanh trên giấy phép là chăn nuôi, trồng cây nhưng thực ra là xây xong sẽ cho thuê lại trang trại ạ
Nếu vậy thì em cứ hạch toán đúng bản chất của chi phí phát sinh như chị đã hướng dẫn nhé.

N

nguyen lan 01

Sơ cấp
23/11/22
6
1
3
29
Chúc chị ngày 20/10 vui vẻ ạ

• Love
Reactions: Viet Huong