Hỏi về hóa đơn tự in

• Thread starter ahp
  • Ngày gửi
B

baohan96

Sơ cấp
12/3/08
17
1
3
Bắc giang
Em chào anh chị!
cty em chỉ có 5 nhân viên lên vẫn thuộc đốic tượng mua hóa đơn của chi cục thuế trong năm 2011, nhưng cty em muốn sử sử dụng hóa đơn cty đặt in luôn, cty đã gửi công đăng ký từ tháng 8 với hình thức sử dụng hóa đơn đặt in, hàng năm cty em chỉ dùng khoảng 3 đến 4 quyển hóa đơn thôi không biết khi đi thuê in hóa đơn với sô lượng ít vậy họ có in cho mình ko ạ? anh chị có địa chỉ cty in nào in với số lượng ít thì cho em địa chỉ với? trong tờ đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn mình chỉ đăng ký cho năm 2011 thui, hay có thể đăng ký cho nhìu năm sau, nếu đc đăng ký cho nhìu năm thì cty em tính in luôn khoảng 10 quyển, sử dụng hết lại in tiếp.
mẫu công văn đăng ký hình thức hóa đơn em làm như mẫu cũ trc đi nộp lên thuế đc ko ạ? kèm theo mẫu hóa đơn mà cty thiết kế để sd nữa?

- Đã có trường hợp thuê in 01 quyển hóa đơn với giá 450k tại HN. 3-4 quyển như của cty bạn ít nhưng không phải hiếm.
- Địa chỉ Cty in bạn nên tham khảo trên danh mục nhà in do cơ quan thuế cung cấp để tránh việc bị bắt chẹt khi in số lượng ít.
- Trong thông báo phát hành Bạn có thể đăng ký sử dụng hóa đơn cho vài ba năm chứ không nhất thiết phải đăng ký sử dụng từng năm một đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
- Trong thông báo phát hành Bạn có thể đăng ký sử dụng hóa đơn cho vài ba năm chứ không nhất thiết phải đăng ký sử dụng từng năm một đâu.[/QUOTE]

Chào bạn. Mình muốn biết quy định nào nói về vấn đề này không, vì mình cũng đang thắc mắc việc nếu in nhiều liệu mình có thể sử dụng cho những năm tiếp được không? Vì in nhiều chắc sẽ rẻ hơn bạn nhỉ!

B

baohan96

Sơ cấp
12/3/08
17
1
3
Bắc giang
3.5. Mẫu Thông báo phát hành hóa đơn (Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC
ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính)

Theo như mình được tập huấn và căn cứ thông tin kê khai trên biểu mẫu thì chỉ có ngày bắt đầu mà không có ngày kết thúc. Từ đó suy ra bạn có thể in hóa đơn dùng khoảng vài năm cho đỡ tốn kém cũng ok.
Lật ngược vấn đề lại thì cũng đúng, nếu bạn là đơn vị xây dựng, cả năm xuất 1-2 số hóa đơn theo công trình. Không lẽ nếu đăng lý theo năm thì cứ in 1 quyển hết năm lại bỏ đi vài chục số sao?

Sửa lần cuối:
H

hamien

Sơ cấp
29/12/09
21
0
1
36
Nam Định
Các chị ơi! Các chị đã làm thủ tục để in hóa đơn chưa ạh?Em vẫn chưa làm gì cả, không biết bao giờ hết hạn các chị nhỉ?

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
theo mình nghi nếu con năm trong trường hợp được mua hóa đơn thi nên mua qua thuê ,cty dùng số lương it mà đi đặt in với sô lương it thi chi phi cao hơn

P

Pham Tr Anh Tho

Sơ cấp
Các bạn ơi !
Cho mình hỏi, Cty mình thuộc dạng siêu nhỏ được tiếp tục mua hoá đơn của chi cục thuế, thì phải làm những mẫu công văn nào và những hoá đơn đã mua trong năm đến 31/12/2010 chưa sử dụng hết có cần phải làm công văn gì ko?

N

Nau beo

Guest
22/2/10
2
0
0
39
Ha noi
ai ơi có mẫu đăng ký hình thức sử dụng hóa đơn mới nhất cho tôi với. Cám ơn nhiều!

C

chocolate88

Guest
16/4/10
9
0
0
Hà Nội
Các bác oi.Cty em đặt in hoá đơn.trong hợp đồng thì mẫu số hđ :01GTKT3/001 nhưng trong Mẫu hoá đơn thì lại là:01GTGT3/001.mà bjo cty em in hoá đơn theo mẫu xong hết rồi.Em cũng đã gửi thuế thông báo phát hành hoá đơn .giấy thông báo thì là 01GTKT3/001 còn trong mẫu thì lại là 01GTGT3/001 nhưng thuế chưa phát hiện ra.Bjo e pải làm thế nào ạ?xin mọi người giúp e với

A

awangnhat

Guest
20/7/09
1
0
0
40
Hà Nội
hi ! công ty mình đang dùng phần mền tự in hóa đơn smartkey tiện lắm bạn ạ , đỡ phải quản lý đống hóa đơn sợ gần chết .thấy chế độ bảo mật tốt phục vụ của nhận viên tư vấn rất nhiệt tình . bạn thử xem nhé

L

livetorise

Guest
18/8/11
1
0
0
37
ha noi
Tìm hiểu về hóa đơn tự in

Hóa đơn đặt in của mình gần hết.Mình muốn chuyển sang tự in.Giúp mình hiểu thêm về tự in với . Giá cả thế nào ? Có tiện lợi hơn đặt in ko ? Dễ sử dụng không ?....

A

awangnhat

Guest
20/7/09
1
0
0
40
Hà Nội
mình dùng nhiều phần mềm tự in lắm cũng lằng nhằng lằm nhưng thấy dễ dùng và bảo mật nhất mình đang dung là smartkey hóa đơn . bạn thử điện thoại 1900561584 để họ tư vấn cho . cài đặt cũng ổn lắm chúc bạn thành công

L

livetorise

Guest
18/8/11
1
0
0
37
ha noi
Hiện tại trên thuế ko bán cho các doanh nghiệp nhỏ.minh thì muốn chuyên sang tự in

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA