Macro trong EXCEL 2007

• Thread starter danquynh
  • Ngày gửi
D

danquynh

Guest
25/7/07
1
0
0
36
Ha Noi
Các bác có cách nào giúp em với:wall: máy của em cài Excel 2007 không chạy được Macro, mà trong khi đó ở Excel 2003 thì vẫn chạy bình thường.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Các bác có cách nào giúp em với:wall: máy của em cài Excel 2007 không chạy được Macro, mà trong khi đó ở Excel 2003 thì vẫn chạy bình thường.:wall:
Bạn vào tab Developer - Macro security xem thiết lập security ở mức nào. Cũng giống như E2003 thôi, nếu bạn thiết lập ở mức cao nhất Disable all macros without notification thì bạn không thể nào chạy được macro. Bạn nên chọn ở mục Disable all macros with notification, khi bạn chạy file chỉ cần chọn Option và check vào Enable this content.

B

bichloan0182

Guest
:wall:Các bạn ơi kíu kíu mình với, mình mới cài xong Office 2000 , nhưng không tìm thấy Font chữ Vni-times , các tài liệu cũ đều sử dụng Font chữ này, giờ không đọc được thì làm thế nào ? hu..hu..

J

junoxien

Guest
20/12/07
14
0
0
42
Hai phong
:wall:Các bạn ơi kíu kíu mình với, mình mới cài xong Office 2000 , nhưng không tìm thấy Font chữ Vni-times , các tài liệu cũ đều sử dụng Font chữ này, giờ không đọc được thì làm thế nào ? hu..hu..

bạn cài lại bộ font vn vào máy là lại ngon lành cành đào thôi à(nếu không có thì vào google mà tìm):banana::banana::banana:

J

junoxien

Guest
20/12/07
14
0
0
42
Hai phong
Bạn vào tab Developer - Macro security xem thiết lập security ở mức nào. Cũng giống như E2003 thôi, nếu bạn thiết lập ở mức cao nhất Disable all macros without notification thì bạn không thể nào chạy được macro. Bạn nên chọn ở mục Disable all macros with notification, khi bạn chạy file chỉ cần chọn Option và check vào Enable this content.

bộ office 2007 của bạn cài full hay là custom vậy

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

để ý khi quét virus = BKAV với tuỳ chọn XÓA TẤT CẢ MACRO.

C

caominhvan

Guest
21/3/13
1
0
0
TP Hồ Chí Minh
Ðề: Macro trong EXCEL 2007

các bạn ơi giúp mình với, mình muốn tạo một macro khá phức tạp nhưng mình lại không rành sử dụng macro, các bạn có thể giúp mình không?
Nội dung của mình là file báo cáo chính của mình sẽ tiếp nhận số liệu từ các file excel báo cáo từ các xưởng sản xuất cập nhật lên (bao gồm báo cáo nhập xuất vật tư + sản lượng thành phẩm mỗi ngày). Mình phải làm sao để link được các báo cáo này vào file của mình được?
Các bạn giúp mình với nha. Địa chỉ email của mình là thuy.le@3d-sg.com.vn nhé. Cảm ơn các bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA