Đăng ký mst cá nhân qua mạng có phải nộp thêm bản giấy không?

• Thread starter leuktuananh
  • Ngày gửi
V

vuductrong

Trung cấp
20/4/11
63
2
8
33
nam dinh
Ðề: Đăng ký mst cá nhân qua mạng có phải nộp thêm bản giấy không?

Vâng cảm ơn anh chị em làm cho công ty xây dựng nên thỉnh thoang lại có công nhân vào làm, sếp lại bảo lập cho họ mst cá nhân.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Vâng cảm ơn anh chị em làm cho công ty xây dựng nên thỉnh thoang lại có công nhân vào làm, sếp lại bảo lập cho họ mst cá nhân.
Thủ tục ĐK MST đơn giản không khó, đăng ký trong vòng 1 tuần là có ngay MST yên tâm chi lương

P

phamhien8307

Guest
6/4/10
2
0
1
40
ha noi

Mình cũng đang làm để xin cấp MST cho nv cty mình nhưng ko biêt sao đây. Như các bạn nói mình đã gửi 1 bản vào trang thuế tncn online thành công rồi nhưng khi ra nộp bản cứng hỏi thì nv thuế bảo họ ko nhận theo kiểu đấy và bắt mình về gửi cho họ 1 tệp có đuôi .txt vào mail của nhân viên thuế đấy. mình ko biết làm sao để có tệp có đuôi .txt bạn nào biết chỉ giúp mình với.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Mình cũng đang làm để xin cấp MST cho nv cty mình nhưng ko biêt sao đây. Như các bạn nói mình đã gửi 1 bản vào trang thuế tncn online thành công rồi nhưng khi ra nộp bản cứng hỏi thì nv thuế bảo họ ko nhận theo kiểu đấy và bắt mình về gửi cho họ 1 tệp có đuôi .txt vào mail của nhân viên thuế đấy. mình ko biết làm sao để có tệp có đuôi .txt bạn nào biết chỉ giúp mình với.
Bạn chọn kết xuất dữ liệu chọn kết xuất ra tệp định dạng text
chon nơi lưu và đặt tên Cty của bạn

X

xim

Sơ cấp
30/9/09
4
0
0
51
ha tay

Chi Cục thuế Quận hà Đông còn gửi file qua mạng đã báo thành công rồi mà họ vẫn bảo họ không nhận được. làm mình cứ phải mang cả file mềm đến cơ quan thuế. Tình trạng này xảy ra từ năm 2009 cho đến tận bây giờ vẫn thế. pó tay.

B

Bangvu2409

Sơ cấp
10/11/15
9
0
1
30
Bực quá các bác ạ. Năm 2015 em đăng ký qua mạng ngon lành không cần nộp bản giấy tự nhiên năm 2016 bắt e nộp.
Bên e lại có một trường hợp bị đơn vị khác đưng ký cho cá nhân đó và hồi tháng 6, giờ e bỏ ng đó trong file đã gửi cho cơ quan thuế có được không ạ?

T

Thaotrang1201

Guest
27/4/16
9
0
1
29
Có anh chị nào thuộc quản lý của chi cục thuế quận 1 không ạ, em đăng ký qua mạng thì có cần phải nộp thêm bản cứng nữa không ạ

C

chrissie

Guest
15/2/14
11
2
3
34
tphcm
mình ở quận tân bình, chi cục thuế mình thuộc chi cục thuế tphcm nè.
Mà nộp hồ sơ qua tcnconline hoài không thấy duyệt, chắc phải đem hồ sơ giấy lên chi cục thuế rồi :(

YUHIAM

YUHIAM

Sơ cấp
21/9/15
48
7
8
TPHCM
mình ở quận tân bình, chi cục thuế mình thuộc chi cục thuế tphcm nè.
Mà nộp hồ sơ qua tcnconline hoài không thấy duyệt, chắc phải đem hồ sơ giấy lên chi cục thuế rồi :(
Bạn ơi rồi bạn giải quyết làm sao. Phải ra chi cục thuế nộp bản chính hay là gửi thư có đc ko bạn? Thanks bạn

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Mình nộp file qua mạng nhưng mình vẫn mang đến 1 cửa , bên thuế họ giữ 1 bản và bảo 3 ngày sau là có.
3 ngày sau mình tra cứu là có rồi :)))

YUHIAM

YUHIAM

Sơ cấp
21/9/15
48
7
8
TPHCM
Mình nộp file qua mạng nhưng mình vẫn mang đến 1 cửa , bên thuế họ giữ 1 bản và bảo 3 ngày sau là có.
3 ngày sau mình tra cứu là có rồi :)))
Mình nộp qua mạng rồi. Nhưng chắc mình ko nộp bản cứng vội. Thử ko nộp xem có trả kết quả ko.
Mình có hỏi chị làm dịch vụ kế toán người quen của bạn mình chị đó bản ko cần phải nộp.

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Mình nộp qua mạng rồi. Nhưng chắc mình ko nộp bản cứng vội. Thử ko nộp xem có trả kết quả ko.
Mình có hỏi chị làm dịch vụ kế toán người quen của bạn mình chị đó bản ko cần phải nộp.
Lần đó một số người cũng bảo mình không cần phải nộp bản cứng nhưng mình cũng đi nộp xem ntn, nếu lên đó người ta bảo mình không cân phải nộp thì đi về chờ kết quả. Mất công đi lại một chút nhưng đỡ phải băn khoăn có nên nộp hay không. Cuối cùng họ cũng giữ 1 bản, không biết ở chỗ bạn như thế nào :))

• Like
Reactions: YUHIAM
N

Nhidu1907

Guest
28/3/17
3
0
1
30
Lần đó một số người cũng bảo mình không cần phải nộp bản cứng nhưng mình cũng đi nộp xem ntn, nếu lên đó người ta bảo mình không cân phải nộp thì đi về chờ kết quả. Mất công đi lại một chút nhưng đỡ phải băn khoăn có nên nộp hay không. Cuối cùng họ cũng giữ 1 bản, không biết ở chỗ bạn như thế nào :))
bạn ơi cho mình hỏi là mình in ra mấy bản để nộp vậy? kèm theo chứng minh nhân dân của người đk MST đúng k?

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
bạn ơi cho mình hỏi là mình in ra mấy bản để nộp vậy? kèm theo chứng minh nhân dân của người đk MST đúng k?
Bạn chỉ cần in ra 2 bản. Thuế họ giữ 1 bản còn mình mang về 1 bản. chỉ in bản đăng kí thôi không cần cmtnd bạn nhé

N

Nhidu1907

Guest
28/3/17
3
0
1
30
Cảm ơn bạn nha, hôm nay mình nộp rùi.

T

ThuyHi

Sơ cấp
9/2/17
43
0
6
34

Bên mình cũng vừa đăng ký xong, khoảng 1 tuần sau mới có kết quả. Mình đăng ký hôm 20/3 thì 27/3 có kết quả ah.
Không cần nộp bản cứng cho thuế đâu, chỉ đăng ký online rồi nggoif đợi kq thui

K

ketoantaydo

Guest
14/3/14
9
0
1
35
ha noi
Bên mình cũng vừa đăng ký xong. nhưng vẫn phải mang bản cứng ra các bạn ah. lần trc mình gửi qua mạng thôi thì đợi 10 ngày chưa thấy kết quả . Mình gửi lại và mang bản cứng lên thì 3 ngày là có kết quả luôn bạn ah. chắc tuỳ chi cục thuế có đòi bản cứng hay không

N

Nhidu1907

Guest
28/3/17
3
0
1
30
bạn ở quận mấy, mình ở quận 10, sáng mới nộp file cứng luôn. bên thuế nó vẫn nhận

YUHIAM

YUHIAM

Sơ cấp
21/9/15
48
7
8
TPHCM
bạn ở quận mấy, mình ở quận 10, sáng mới nộp file cứng luôn. bên thuế nó vẫn nhận
Mình cũng ở TPHCM về sau chẳng cần nộp file cứng đâu. Nộp online cũng đc. Mình nộp online đợi 3-5 ngày là có kết quả rồi. Khỏi đi cho nó mất công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA