Thời hạn nộp BCTC của DNTN là khi nào??

• Thread starter nin90
  • Ngày gửi
N

nin90

Trung cấp
28/12/12
131
0
0
TPHCM
Các bạn cho mình hỏi tí. Thời hạn nộp BCTC của DNTN(theo qđ 48) là khi nào? mình đọc trên mạng thấy có bạn nói là 90 ngày( theo luật thuế) có bạn nói 30 ngày(theo qđ 48). Vậy nói chung là khi nào vậy?? Mấy năm trước chị kê toán cũ bên mình toàn nộp vào giữa T03 không biết có đúng không.
Mình xin cảm ơn trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Thời hạn nộp BCTC của DNTN là khi nào??

Các bạn cho mình hỏi tí. Thời hạn nộp BCTC của DNTN(theo qđ 48) là khi nào? mình đọc trên mạng thấy có bạn nói là 90 ngày( theo luật thuế) có bạn nói 30 ngày(theo qđ 48). Vậy nói chung là khi nào vậy?? Mấy năm trước chị kê toán cũ bên mình toàn nộp vào giữa T03 không biết có đúng không.
Mình xin cảm ơn trước.
Xem:

Thông tư 28/2011

Điều 9. Quy định chung về khai thuế, tính thuế
3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế
...
e) Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế năm chậm nhất là ngày thứ chín mươi, kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính.
...
Điều 11. Khai thuế thu nhập doanh nghiệp

b) Hồ sơ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp bao gồm:
- Tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp theo mẫu số 03/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này.
- Báo cáo tài chính năm hoặc Báo cáo tài chính đến thời điểm chấm dứt hoạt động kinh doanh, chấm dứt hợp đồng, chuyển đổi hình thức sở hữu doanh nghiệp, tổ chức lại doanh nghiệp.

Căn cứ quy định trên, BCTC nộp cho cơ quan thuế trong vòng 90 ngày kể từ khi kết thúc năm.

Riêng BCTC nộp cho các CQ khác thì thực hiện theo quy định của Luật kế toán (chi tiết theo QD 48).

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air

Bạn nộp chậm nhất là 31/3 của năm sau

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Hướng dân về quết toán thuế TNCN là 1/4 hết hạn nộp còn các báo cáo khác thì k rõ, mình nghĩ nếu là 31 là CN thì chắc là 1/4 là đúng rồi

V

vunguyenhung

Trung cấp

trầy bữa thêm vài ngày để làm gì.tốt nhất nộp sớm đi.

Sửa lần cuối:
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai

Đã là ngày cá tháng tư thì làm gì có thật !

T

thanhbinh183

Sơ cấp
24/4/11
13
0
0
37
Hà Nội

Bên tớ nộp vào cuối tháng 2, sau 60 ngày, ở giữa 2 cái mốc trên cho nó chắc :))

T

tuoibanhmy

Guest
19/2/13
1
0
1
35
Hà Nội

mình chưa làm BCTC bao giờ nên mình vẫn chưa làm. Mong mọi người có file hướng dẫn thì giúp mình vơi:wall:

V

vunguyenhung

Trung cấp

mình chưa làm BCTC bao giờ nên mình vẫn chưa làm. Mong mọi người có file hướng dẫn thì giúp mình vơi:wall:

nhớ lại ngày trước tui học thì ít chơi thì nhiều . trong sách có cả nhưng ko học . đến khi đi làm ko biết làm từ đâu . tốt nhất là làm đến đâu mở sách xem đến đó. Nếu ngại làm chuyển qua tôi làm cho

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA