Cách in bài word đóng thành sách

• Thread starter NQVDT
  • Ngày gửi
N

NQVDT

Guest
10/11/07
44
0
0
Long Xuyen - An Giang
Các bạn có cách nào in tài liệu word để đóng thành cuốn sách giống như quyển sách giáo khoa ấy giúp mình với.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Cứ in bình thường rùi đóng thành quyển thui?K bít ý bạn hỏi thế nào nữa

*****winer

*****winer

Bushido
Bạn chọn trong tổng số trang cần in và tiến hành in trang chẵn (even)riêng và trang lẻ (odd)riêng, odd page và even page, in xong trang chẵn bạn úp mặt chữ xuống và tiếp tục in trang lẻ, vậy là có 2 mặt nhé, nhớ phải đảo lại thứ tự trang giấy cho trùng với nhửng trang truoc

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Có cách nào để in từ trang sau ( trang lớn) đến trang đầy không nhỉ? (n, n-1,....1 )
Mong được chỉ giáo!

Bạn chọn trong tổng số trang cần in và tiến hành in trang chẵn (even)riêng và trang lẻ (odd)riêng, odd page và even page, in xong trang chẵn bạn úp mặt chữ xuống và tiếp tục in trang lẻ, vậy là có 2 mặt nhé, nhớ phải đảo lại thứ tự trang giấy cho trùng với nhửng trang truoc

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Cứ in bình thường rùi đóng thành quyển thui?K bít ý bạn hỏi thế nào nữa

Bạn tìm hiểu thêm định dạng in Booklet, có thể tìm trên Google hoặc vào trang chủ của một số hãng máy in như HP chẳng hạn.
Tùy vào khổ trang giấy bạn in ra. Nếu bạn in khổ A4 mà máy in chỉ cho phép in tối đa A4 thì lý thuyết bạn không thể in dạng Booklet trên khổ giấy A4 được mà chỉ in A5. Nếu bạn định dạng trang in là A5, bạn chọn khổ giấy là Booklet On A4, thường khổ giấy này được định nghĩa sẳn trong các phần mềm cài theo máy in HP, tùy đời máy và tùy phần mềm có máy hỗ trợ in booklet, có máy không.
Trong Printing Options, bạn sẽ thấy tùy chọn in Manual, Duplex hay Booklet Printing. Manual là in thường, Duplex là in trang chẳn lẻ (nó sẽ in trang lẻ trước, sau đó thông báo cho mình đặt giấy đã in 1 mặt vào mới tiếp tục in trang chẳn). Booklet là nó in trang sách, thì dụ sách có 32 trang thì nó sẽ in trang 1 và trang 32 vào 1 mặt khổ giấy A4 (2 trang A5 thành 1 trang A4), trang 2 và trang 31, trang 3 và 30...

V

viet dan

Guest
13/2/08
4
0
0
39
dong nai
bạn muốn in như quấn sách bạn có 2 cách sau:
cách 1: bạn in trên a4 hoặc a3, trên máy in có chức năng in 2 mặt và nó tự đổi giấy đó.
đầu tiên bạn chọn máy in/vào (P) vì máy của tớ là tiến hoa nên tớ chỉ viết tiếng anh viết tắt của nó nhé./finishing/printstyle/2sidedprintinh hoặc muốn in như quấn sách thì vào bookletprinting.như vây đó. nếu khó khăn chưa làm được thì vào ních của tớ tớ chỉ cho nha. ngaymaitroihungsang@yahoo.com.to hay co ở mạng lém nhưng có khi tớ đi công tác nhưng vẫn mở máy đó,nếu đợi 1 lúc tớ trả lời là tớ có còn không là tớ đi ra ngoài rùi đừng trách nhé.bb.chúc thành công

V

viet dan

Guest
13/2/08
4
0
0
39
dong nai
cách 2 tớ kèm luôn trên đó rùi là phần in như quấn sách đó. nick của tớ:ngaymaitroihungsang@yahoo.com

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Có cách nào để in từ trang sau ( trang lớn) đến trang đầy không nhỉ? (n, n-1,....1 )
Mong được chỉ giáo!
Mình cũng đang cần hỏi việc này.
File Word 100 trang, muốn in từ trang 100 về ngược trang 1.

cảm ơn

Sửa lần cuối:
V

vienlien87

Guest
15/10/09
53
2
8
65
Huế
Vào File ->Page stup...->Tab Magin->Multiple pages: chọn Mirror margins

• Like
Reactions: Pa'tra
mucinhanoi

mucinhanoi

Mực in Hà Nội - 04.3.211.5464
24/12/16
4
0
1
45
Để in sách, bạn làm như sau:
1. nhấn vào nút start của window sau đó chọn devices and print.
2. Chỉ con chỏ vào máy in mà bạn sử dụng, nhấn nút phải chuột, sau đó chọn printer properties.
3. chọn preferences
4. trong bảng này chọn thẻ finishing.
5. trong thẻ này bạn phải tích vào mục prin on both side (nếu bạn muốn in cả hai mặt) Cái này mình mới chỉ thử in bằng những máy in loại to có khay trên như máy HP 2035, không nhất thiết phải là máy in có tính năng đảo mặt.
6. trong mục Booklet printing bạn chọn left edge binding (nếu bạn muốn in sách kiểu ngược thì chọn right edge binding)
7. trong mục paper per sheet, bạn chọn 2.
8. khi in nhớ để đúng thứ tự trang in, sau đó để lên khay 1 (cái này màn hình hướng dẫn sẽ tự động hiện lên để hướng dẫn bạn để giấy cho đúng), nhấn nút để in tiếp mặt 2.
sau đó bạn chỉ việc đóng quyển như một quyển sách.
Cái này rất dễ nhầm lẫn các trang in do vậy bạn nên in thử trước cho quen sau đó mới nên in thật cho đỡ tốn giấy.
Với các máy in nhỏ mình chưa thử, nhưng nếu có các lựa chọn như trên thì chắc sẽ in được.
Chúc bạn có cuốn sách như ý.

N

nguyenphuonglc

Sơ cấp
9/9/18
1
0
1
51
Các bạn có cách nào in tài liệu word để đóng thành cuốn sách giống như quyển sách giáo khoa ấy giúp mình với.:wall:
Việc tạo một quyển sách khổ giấy A5 từ khổ giấy A4 với tiêu chí có số thứ tự trang, đánh số trang, có phần Header hoặc footer, khi in 2 mặt nếu sách mỏng có thể dập ghim ở giữa tờ A4 nếu sách dầy có thể sén đôi tờ A4 để đóng gáy quyển sách A5 bạn có thể tham khảo bài viết Hướng dẫn bạn từ A-Z nhé, chúc thành công: https://phuongminh.net/cach-bien-tap-va-in-nhu-sach-kho-giay-a5-in-2-mat-tu-kho-giay-a4-trong-word-2007

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA