Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục nộp thuế môn bài?

• Thread starter ngaymoi
  • Ngày gửi
B

Bongtuyet

Guest
11/1/08
7
0
0
39
Hà Nội
Các bác ơi cho em hỏi là thủ tục nộp thuế Mb thế nào cần mang những gì đi ạ. Em ở hà nội thuộc chi cục thuế thành phố quản lý thế thì mình đi nộp thuế MB thì nộp ở kho bạc nhà nước thành phố hở các bác. Bác nào biết bảo em với và địa chỉ của kho bạc ở đâu vậy các bác. Em chưa bao giờ đi nộp nên ko biết thế nào, các bác giúp em đừng cười em, huhuhu......:(
Cảm ơn các bác nhiều

Đi nộp thuế môn bài bạn chỉ cầm theo giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước bằng tiền mặt đền kho bạc nộp thôi. Kho bạc của thanh phố hà nội nằm trên đường Đê gần bên xe Lương Yên ấy, minh không nhở rõ đị chỉ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
123
0
16
40
Hà nội
N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Nguyên văn bởi NGUYEN VO BINH
Co pac nao biet tung bac thue mon bai khong a ? cong van nao vay ? cho minh xin voi
cam on nhiu
Xin chào các bậc tiền bối trong lĩnh vực kế toán
Các bác dành 1 chút thời gian quý báu của mình để cho em hỏi 1 chut. Em là nhân viên kế toán mới ra trường. Sau tết này e vào làm tại 1 cty TNHH 100% vốn cua 1 người Hàn quốc làm giám đốc thành lập nên. Cty e thành lập từ T11/2007, chịu sự quản lý của Cục thuế hn. E thấy kế toán trước đã nộp tờ khai thuế Môn bài năm 2007 là 500.000 và tờ khai thuế MB 2008 là 1.000.000 nhưng chị ktoán trước chưa nộp thuế vì e thấy sếp bảo là mình đc miễn k phải nộp. K biết có đúng k ah?trả lời giúp em sớm nhé

H

Hoaha

Trung cấp
4/7/06
112
0
16
Vung Tau
Mình cũng cùng ý kiến với saigon2007. Thủ tục nộp thuế môn bài rất đơn giản mà.

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
123
0
16
40
Hà nội
Nguyên văn bởi NGUYEN VO BINH
Co pac nao biet tung bac thue mon bai khong a ? cong van nao vay ? cho minh xin voi
cam on nhiu
Xin chào các bậc tiền bối trong lĩnh vực kế toán
Các bác dành 1 chút thời gian quý báu của mình để cho em hỏi 1 chut. Em là nhân viên kế toán mới ra trường. Sau tết này e vào làm tại 1 cty TNHH 100% vốn cua 1 người Hàn quốc làm giám đốc thành lập nên. Cty e thành lập từ T11/2007, chịu sự quản lý của Cục thuế hn. E thấy kế toán trước đã nộp tờ khai thuế Môn bài năm 2007 là 500.000 và tờ khai thuế MB 2008 là 1.000.000 nhưng chị ktoán trước chưa nộp thuế vì e thấy sếp bảo là mình đc miễn k phải nộp. K biết có đúng k ah?trả lời giúp em sớm nhé

Sao lại được miễn hả bạn? Chắc Sếp bạn nhầm với miễn thuế TNDN rồi. Thuế Môn bài bạn vẫn phải khai và nộp thuế bình thường. Mà bạn đi nộp nhanh lên vì hết hạn hôm 31/01/2008 rồi đó bạn !

Bạn vào link sau để tìm hiểu thêm nhé, ở đó có nói đầy đủ về thuế Mon bài đó
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=39622&page=3

Sửa lần cuối:
H

HAIBALA

Guest
14/9/07
23
0
0
Hà nội
Mấy cơ quan nhà nước luôn ở gần nhau mà, Kho Bạc luôn ở gần chi cục Thuế mà bạn, nếu không biết thì khi đến làm thủ tục nộp thuế môn bài ở cơ quan thuế bạn cứ hỏi cán bộ thuế thì ai cung bít, mình nói nhẹ nhàng thì chẳng có gì khó khăn cả. nếu bạn là kế toán thì hàng tháng bạn luôn đi nộp tờ khai, ở đó luôn là môi trường tốt nhất để học và hỏi những điều tương tự như vậy. Bạn nên khai thác điểm thuận lợi đó.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Cảm ơn bác nhiều nhé. Bác cho em hỏi phần đối tượng nộp thuế thì viết tên cty, Thế phần đối tượng nộp tiền thì ghi tên mình hả bác. Còn mục số CMT và địa chỉ nữa?
Giúp em luôn bác nhé. có j em sẽ hậu tạ, mà bác ở đâu đấy có ở hà nội ko?:mrstraetz

Đối tượng nộp tiền là người mang tiền ra kho bạc nộp và cả CMT ND nữa, còn đối tượng nộp thuế là tên công ty của mình. Tớ ở HN đây :d Bạn tính hậu tạ j thế :045:

T

truongthimyphuongkt

Sơ cấp
25/10/11
19
0
1
33
bình phước
Ðề: Thủ tục nộp thuế môn bài?

mình kê khai qua mạng, giờ đi nộp cầm gì theo nhỉ, giúp mình nha

Xem nhiều