Xin quy chế trả lương cho Công ty cổ phần

• Thread starter Phương Telecom
  • Ngày gửi
P

Phương Telecom

Guest
16/8/07
6
0
0
Hà nội
Các bác ơi cứu em với, hiện nay em phải làm quy chế trả lương cho Công ty cổ phần mà chưa biết làm thế nào... hic hic. Trường hợp thuê giám đốc ngoài trả lương còn cho phép mua thêm cổ phần thì quy định thế nào, bao lâu thì được bán, nếu bán thì bán lại cho Công ty hay quy định khác ko.
Bác nào đã có sẵn thì gửi gấp cho em được ko, ko em sắp phải nộp rồi mà ko biết làm thế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Các bác ơi cứu em với, hiện nay em phải làm quy chế trả lương cho Công ty cổ phần mà chưa biết làm thế nào... hic hic. Trường hợp thuê giám đốc ngoài trả lương còn cho phép mua thêm cổ phần thì quy định thế nào, bao lâu thì được bán, nếu bán thì bán lại cho Công ty hay quy định khác ko.
Bác nào đã có sẵn thì gửi gấp cho em được ko, ko em sắp phải nộp rồi mà ko biết làm thế nào
Theo quy định thì hình như sau 3 năm các thành viên trong HĐQT, Ban Kiểm Soát mới được phép bán (Cái này còn phụ thuộc vào điều lệ Công ty).
Việc bán cổ phần thì có thể bán rộng rãi, ai mua cũng được. Công ty của bạn cũng có thể mua lại làm cổ phiếu quỹ (nếu được phép)
Còn quy chế trả lương thì bạn có thê tham khảo tại đây:

Đính kèm

• du thao luong.doc
    75.5 KB · Lượt xem: 1,241

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA