Kế toán Trung tâm Phát triển quỹ đất

• Thread starter nguyenhoa521
  • Ngày gửi
N

nguyenhoa521

Guest
26/12/12
8
1
3
34
lai chau
Có bạn nào làm kế toán Trung tâm Phát triển quỹ đất không vậy? truyền cho mình ít kinh nghiệm được không, mình mới vào làm nên còn nhiều bỡ ngỡ quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung
Ðề: Kế toán Trung tâm Phát triển quỹ đất

hii, có gì thắc mắc bạn cứ nêu ra. Các anh chị trên diễn đàn sẽ giúp bạn mà.

N

nguyenhoa521

Guest
26/12/12
8
1
3
34
lai chau

hii, có gì thắc mắc bạn cứ nêu ra. Các anh chị trên diễn đàn sẽ giúp bạn mà.
Bạn cho mình hỏi là đơn vị mình là đơn vị sự nghiệp có thu. nguồn thu 2% thì có được sử dụng để chi thu nhập tăng thêm không. và cách chi như thế nào? Mình làm ở Trung tâm Phát triển quỹ đất

D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung

Bên mình cũng có chi tăng thêm nhưng phải được tự chủ và có quy chế chi tiêu nội bộ.
Tự chủ theo nghị định 43 đó bạn.

M

meomay2110

User đã bị cấm truy cập
23/12/11
42
1
0
35
Yên Bái

Mình cũng làm ở TTPT quỹ đất nè, ở chỗ các bạn không biết thế nào chứ ở chỗ mình 2% để chi cho kinh phí tổ chức thực hiện đó đều có quyết định phê duyệt của UBND huyện để chi cho những khoản nào rùi, vì thế theo đó thì chi cho nhân công, phô tô, mua sắm, trang thiết bị là hết luôn, không có khoản nào để hạch toán vào thu nhập của đơn vị nữa. Mình cũng thấy băn khoăn lắm vì bình thường nhân viên đi làm đã có lương rùi nhưng khi đi làm công trình nào cũng có thêm các khoản: hỗ trợ công kiểm kê, áp giá,...như vậy không ổn.

N

nguyenhoa521

Guest
26/12/12
8
1
3
34
lai chau

Bên mình cũng có chi tăng thêm nhưng phải được tự chủ và có quy chế chi tiêu nội bộ.
Tự chủ theo nghị định 43 đó bạn.
Bạn có biểu mẫu nào về cách chi nguồn thu 2% không? có thể gửi cho mình xin được không thank bạn

Mình cũng làm ở TTPT quỹ đất nè, ở chỗ các bạn không biết thế nào chứ ở chỗ mình 2% để chi cho kinh phí tổ chức thực hiện đó đều có quyết định phê duyệt của UBND huyện để chi cho những khoản nào rùi, vì thế theo đó thì chi cho nhân công, phô tô, mua sắm, trang thiết bị là hết luôn, không có khoản nào để hạch toán vào thu nhập của đơn vị nữa. Mình cũng thấy băn khoăn lắm vì bình thường nhân viên đi làm đã có lương rùi nhưng khi đi làm công trình nào cũng có thêm các khoản: hỗ trợ công kiểm kê, áp giá,...như vậy không ổn.
Bạn có thể gửi cho mình xin biểu mẫu về chi nguồn thu 2% của bạn không, thank bạn nhiều

V

vcuongthientam

Guest
1/4/13
2
0
0
37
ha noi
phongkhamnamkhoa.vn

nguồn thu 2% thì có được sử dụng để chi thu nhập tăng thêm không. và cách chi như thế nào? Mình làm ở Trung tâm Phát triển quỹ đất

N

nguyenhoa521

Guest
26/12/12
8
1
3
34
lai chau

nguồn thu 2% thì có được sử dụng để chi thu nhập tăng thêm không. và cách chi như thế nào? Mình làm ở Trung tâm Phát triển quỹ đất
Đúng vấn đề mình đang thắc mắc vậy mà hỏi mãi chả có ai trả lời cả :((((((

M

meomay2110

User đã bị cấm truy cập
23/12/11
42
1
0
35
Yên Bái

Bạn cho mình địa chỉ mail mình gửi cho bạn phụ lục phê duyệt kinh phí tổ chức thực hiện BT, HT&TĐC ở huyện mình

• Like
Reactions: thapcam1611
D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung

Theo mình phần chi 2% là chi phí phục vụ bồi thường. Nếu cơ quan bạn đã được tự chủ, thì đến cuối năm sau khi trừ hết các khoản nợ phải trả,... thì bạn có thể trích lập quỹ để chi tăng thêm hay các khoản phúc lợi. Như bên mình thì phần tiền bồi thường khi gửi vào ngân hàng phát sinh lãi thì bên mình vẫn đưa đc khoản lãi đó để trích lập quỹ.
Cơ quan bạn nào cuối năm đã trích lập quỹ cho mình xin cái mẫu với. Thanks.

• Like
Reactions: THU9X
A

Anhmc

Guest
25/3/10
3
0
0
41
quang ninh

thu 2% lam gi ma chi het cho phôt, chi luong...dau minh van chi thu nhap tang them ma

D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung

Có biểu mẫu gì đâu bạn. Trong biểu có các cột họ tên, hệ số lương, phụ cấp nếu có, tiền lương, cột phần trăm tăng thêm(cơ quan bạn quyết định chi tăng thêm bao nhiêu phần trăm), số tháng chi tăng thêm, số tiền nhận, ký nhận. Chỉ có vậy thôi. Trước khi làm biểu đó mình làm thêm 01 biểu dự trù nữa. Mẫu cũng giống như mẫu ở trên chỉ khác ở chỗ là cột ký nhận ko có thôi.

M

munsu007

Guest
20/5/09
2
0
1
Hai PHong

Bạn ơi bạn cho mình xin nick YM mình trao đổi học tập ít kinh nghiệm được không? Mình mới làm kế toán ở đây mà ko biết phải làm thế nào? :(

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa

Trung tâm Phát triển quỹ đất cũng là một đơn vị sự nghiệp có thu nhé, và tùy vào lạoi hình mà đơn vị được cơ quan chức năng phân loại (tự chủ 100%, 1 phần hay toàn bộ) mà đơn vị lập dự toán thu chi, quy chế chi tiêu nội bộ, quy chế làm việc ... rồi căn cứ và bám vào các quy định mà chi ( vì vậy chi thu nhập tăng thêm là điều hiển nhiên)

B

binhgl4321

Sơ cấp
13/4/13
0
0
0
35
TP Hồ Chí Minh

Bên mình cũng gặp trường hợp như vậy nhưng chưa biết thế nào

A

anhhongnguyen90hhnd

Guest

Chị ơi, chị cho em hỏi chút ạ!E đang làm kế toán cho Tổ chức phát triển quỹ đất thành phố, nhưng mà đơn vị em chưa dùng phần mềm kế toán để hạch toán bao giờ. em mún hỏi chị là với tính chất hoạt động của Tổ chức phát triển quỹ đất thì mình dùng phần mềm nào thì sẽ phù hợp?Em cũng đã tải phần mềm dùng thử của Misa SME nhưng em thấy phần mềm đó n quá chi tiết mà như c cũng bít rùi ạ, đặc điểm hoạt động của Tổ chức phát triển quỹ đất là chi theo dự án, nguồn từ kinh phí TCTH của nhìu dự án nên phần CP đều phải phân bổ vào dự án, e mới làm nên còn rất nhìu những vuớng mắc chưa thể giải quyết được rất mong chị có thể chia sẻ cho e 1 chút những kinh nghiệm của người đi trước được không ạ!Rất mong sự hồi âm của chị

Anh ơi, a có thể cho em hỏi đôi chút về bên kế toán tổ chức phát triển quỹ đất được không ạ

Sửa lần cuối:
A

anhhongnguyen90hhnd

Guest

Anh chị ơi, cho em hỏi Tổ chức phát triển quỹ đất thì dùng phần mềm kế toán nào là hợp lý để giải quyết công việc nhất ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA