Không nộp BCTC cho phòng thống kê

• Thread starter HTB10
  • Ngày gửi
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Ở Tân Bình họ vẫn nhận báo cáo thống kê, phòng thống kê cũng gần chi cục thuế Tân Bình mà. Nộp cho yên tâm bạn ơi. Hễ cái gì là luật thì nên tuân theo.

Vậy để minh mang lên lần nữa xem, chứ hồi năm 2008 mình mang đi nộp họ chẳng nhận nên mình ko ghé qua đó nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hien0918

Guest
6/3/10
4
0
0
tp hcm
Mình ở Tân Bình, Cty mình cũng không nộp cho thống kê nè. Vì kế toán cũ cũng không nộp
Thứ 2 này phòng thống kê xuống kiểm tra rồi. Chán ghê. Biết vậy nộp cho xong đi.
Cho mình hỏi phòng thống kê quận tân bình ở đâu vậy?

ducktk31

ducktk31

Sơ cấp
4/1/09
43
3
8
35
tphcm
Chi cục thống kê quận tân bình nằm trong ubnd quận tân bình luôn đó bạn. Đc là 387A Truong chinh

H

hien0918

Guest
6/3/10
4
0
0
tp hcm
Vậy cho mình hỏi là thống kê hàng tháng nộp ở đây luôn à?
Cám ơn bạn nhé

N

Nguyen thi lan anh

Guest
Mình ở quận 1 thì có người đến đưa cho tờ giấy Thông tin doanh nghiệp, nói điền vào rồi cầm giấy đó và báo cáo tài chính lên chi cục thống kê nộp, hạn chót là 30/4 đó

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
ai cho mình xin mẫu được không
mình ở hà đông khôgn biết có phải nộp khôgn nhỉ
ai biết chi mình với
Thank's

cuc vang ooo

cuc vang ooo

Guest
10/6/11
60
0
0
Hà Nội
1/ Hàng tháng bạn nộp 1 bản BCTK đến Phong thống kê (thường nằm trong UBND Quận)
(đối ttưọng DN phải nộp bản này là các DN sx, gia công .... )
2/ hết năm làm BCTC nộp cho họ 1 bản giống như nộp cho Chi Cục thuế
mymi để lại email tớ gửi mẫu cho

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
cảm ơn cục vàng ooo. công ty mình là tư vấn thiết kế kiến trúc, thế có phải nộp không nhỉ
Bạn gửi cho mình nha mail của mình là daodtd2010@gmail.com
Thank's rất nhiều

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Mình thấy trong Hồ Chí Minh nghiêm túc vậy chứ ngoài Hà Nội, lung tung lắm, nói chung chỉ những công ty lớn là gần như bắt buộc nộp, còn các công ty nhỏ thì chẳng thấy nhắc nhở nộp gì... mà một năm nộp một lần thôi chứ cũng đó có nộp hàng tháng!

T

tthanhthuy

Sơ cấp
25/6/10
12
0
0
quang ngai
cty mình cũng k có nộp. Mình nghe mọi người nói là khi nào phòng thống kê gửi tờ điều tra gì đó cho cty điền, sau đó mới nộp lên phòng thống kê rồi mới nộp BCTC. Còn k nhận đc giấy đó hay điện thoại của phong fthoongs kê thì thôi. Nên mình cũng k nộp luôn.
Cty mình là cty GNVT.

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Vậy là không phải nộp ah mọi người. công ty mình mới thành lập, cả công ty có 5 người thôi. Nếu phòng thống kê họ nhắc nhở mình phải nộp thì họ có phạt không nhỉ. Nhỡ không nộp mà bị phạt thì toi rồi. Mình đọc trên này thấy mọi người nói nộp này nộp nọ mà mình không nộp cũng sợ. Thôi kệ lúc đó hãy hay:003:

maichi7309

maichi7309

Trung cấp
11/2/11
66
0
0
chợ Đồi
M ở Vĩnh Phúc. Khi m hỏi bên chi cục thuế là em phải nộp BCTC ở những đâu ạ, có phải nộp phòng Thống kê ko, chị bên thuế trả lời xanh rờn và chắc nịch : "Bất cứ báo cáo gì em cứ làm 3 bản cho chị, nộp tất ở đây không phải đi đâu cả". Mình cứ thế mà làm thôi, mang 3 bản đến họ đóng dấu nhận 2, trả 1 bản cho m mang về.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA