Biểu mẫu Báo cáo giảm lao động.

• Thread starter PhiLe
  • Ngày gửi
P

PhiLe

Guest
Anh/chi vui lòng cho em xin biểu mẫu này với. Công ty nước ngoài.Biểu mẫu 629/LĐTBXH-LĐ ngày 05 tháng 02 năm 2007.Em cũng có tìm trên mạng nhưng chỉ thấy công văn này k tìm đựoc biểu mẫu báo cáo giảm lao động.
Anh/chi giúp em với.thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maitchc

Guest
13/5/08
11
0
0
Quảng Ninh
Anh chi gui giúp em với.Em đang rất cần.Tìm vô web BHXH hồi sáng giờ mà chưa có. Email: phi.le@ttsoftdev.com
Bạn hãy vào google.com.vn tra xem. hãy đánh nguyên văn số, ký hiệu ngày tháng ban hành vào ô tìm kiếm. Mình hay dùng cách này, lúc nào cũng được. Chúc thành công nhé! Thân ái!

T

titttit37

Guest
10/12/07
18
0
0
64 Kim Giang
Thủ tục cắt giảm lao động

Tình hình là em chưa làm bảo hiểm bao giờ nhờ các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em trường hợp này:
Công ty em ký HĐLĐ với 2 người 01/06/2007-01/06/2008 và đến 01/06/2008 2 người này đều nghỉ việc . Em mới vào làm công ty này được 1 tuần , sếp bảo em làm thủ tục cắt giảm BHXH cho 2 nhân viên này. Tức là từ lúc 2NV này nghỉ việc đến giờ là 3 tháng công ty vẫn đóng BHXH cho 2NV này Tháng 6,7,8. Vậy bây giờ em làm thủ tục cắt giảm thì chấm dứt HĐLĐ em phải ghi là chấm dứt vào T8 đúng ko ạ, mà thực tế là T6. Nếu vậy thì cty phải ký HĐLĐ mới ah, vì từ lúc HĐ kia hết hạn kế toán chẳng báo cắt giảm ngay để kéo dài đến bây giờ lằng nhằng em chẳng hiểu gì.
Và các mẫu phải làm là 03A-BTH, 02b-BH, C02, nếu nviên ko trả lại thẻ bảo hiểm thì ko phải kê mẫu C02 nhỉ.
Ôi street quá , mọi người giúp em với , làm việc với BHXH còn phức tạp hơn cả thuế , em đi đi lại lại mấy lần rùi chẳng được việc gì cả . Các chị cứ hướng dẫn qua loa, cứ bảo thiếu về làm lại , chán:worry:

N

NVNghi

Guest
13/2/08
20
0
0
Tp.HCM
Ai có kinh nghiệm chia sẻ mình với!

Cty Minh mới thành lập, mình cần tiến hành các thủ tục liên quan đến việc đăng ký sử dụng lao động, thành lập công đoàn, thỏa ước lao động tập thể. Ai có kinh nghiệm chia sẻ mình với, các bước thực hiện ntn?

N

NVNghi

Guest
13/2/08
20
0
0
Tp.HCM
Mình chỉ làm 03A

Và các mẫu phải làm là 03A-BTH, 02b-BH, C02, nếu nviên ko trả lại thẻ bảo hiểm thì ko phải kê mẫu C02 nhỉ.
Mình o Tp.HCM, trong trường hợp như bạn mình chỉ cần làm mẫu 03A-BTH làm được, cắt luôn từ tháng 06, nếu 2nv này đã làm thẻ KCB thì bạn phải đóng 3% cho đến hết hạn của thẻ, nếu chưa gia hạn thì bạn chỉ cần báo giảm 2 nv này từ tháng 06 với mức đóng BHXH 20% là được.

M

minhty

Guest
19/1/11
1
0
0
35
tp Ho Chi Minh
Ai có mẩu Khi trình sử dụng lao động với mẩu bc giảm lđ cho mình xin với. nick cua mình nè nếu có ai online thì gửi thang cho minh luon. trao đổi kinh nghiệm cũng được minhty8811

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA