Điều chỉnh Tờ khai TNCN tháng 03/2008 ?

• Thread starter stock
  • Ngày gửi
S

stock

Guest
25/10/07
48
0
6
Sài Gòn
Số là khi bên cơ quan thuế gởi "thông báo nợ thuế", mình mới phát hiện ra đã nhập sai số vào tờ khai thuế TNCN tháng 03/2008, vậy mình phải làm sao để xin điều chỉnh lại (điều chỉnh giảm). Xin cả nhà giúp ạ ! Cám ơn nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ak, sao thuế đã gửi thông báo nợ thuế liên quan tới tờ khai tháng 03/2008. Thông thường, đến cuối năm họ mới quyết toán mà.
Bạn xem lại là tại sao lại nợ nhé, mang lên phòng QL nợ và CCNT gặp người lập thông báo đó, chắc là vướng mắc ở năm trước (2007?) roài

S

stock

Guest
25/10/07
48
0
6
Sài Gòn
ak, sao thuế đã gửi thông báo nợ thuế liên quan tới tờ khai tháng 03/2008. Thông thường, đến cuối năm họ mới quyết toán mà.
Bạn xem lại là tại sao lại nợ nhé, mang lên phòng QL nợ và CCNT gặp người lập thông báo đó, chắc là vướng mắc ở năm trước (2007?) roài

Cứ 2-3 tháng thì họ gởi thông báo nộp thuế, số này đúng bằng số mình nộp ở tờ khai thuế tháng 3/2008 (nhập nhầm số tổng vào phần thuế TNCN của người nước ngoài, nên số thuế tăng lên chóng mặt luôn).
Mình đã gọi cho phòng thuế TNCN (năn nỉ hết một hồi họ mới chịu hướng dẫn, gọi điện cho CB quản lý thuế, hết bên này đá bên kia..huhu..) được hướng dẫn là: làm mẫu 01/KHBS rồi mang lên phòng tuyên truyền nộp.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
mẫu 01/KHBS là gì thế? cậu có thể post lên ko?

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ak, cậu nói "thông báo nợ thuế" là nói thuế TNCN hay thuế gì? Riêng trong thuế TNCN ko sử dụng mẫu này đâu

S

stock

Guest
25/10/07
48
0
6
Sài Gòn
ak, cậu nói "thông báo nợ thuế" là nói thuế TNCN hay thuế gì? Riêng trong thuế TNCN ko sử dụng mẫu này đâu

Là thuế TNCN. Tớ được CB ở phòng thuế TNCN hướng dẫn đấy cậu ạ ! hixhix

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Là thuế TNCN. Tớ được CB ở phòng thuế TNCN hướng dẫn đấy cậu ạ ! hixhix

Cán bộ thuế hướng dẫn bạn như thế là chính xác rồi, lâu nay chúng ta cứ nghĩ nó chỉ dùng điều chỉnh thuế GTGT kèm theo mẫu 01-3/GTGT, nhưng nó còn dùng để kê khai bổ sung thuế TNCN nữa, các bạn chú ý dòng:
(Bổ sung, điều chỉnh các thông tin đã khai tại
Tờ khai thuế ............mẫu số .............. kỳ tính thuế............... ngày kê khai ................)

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ak, tớ chỉ làm thuế TNCN nên ko biết. Nhưng tớ check trong phần mềm thì trong list ko có thuế TNCN bạn ạ

Sửa lần cuối:
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
còn mẫu hồi xưa thì bạn check trong file dính kèm nhé. Tớ sợ dùng mẫu cũ ko có mã vạch, họ ko chấp nhận. Cậu hỏi thử lại xem có được ko nhé

Sửa lần cuối:
N

NDHM

Guest
25/6/07
11
0
1
Hanoi
Tớ đang dùng HTKK version 1.3.0,1 cũng không thấy có 01/KHBS cho thuế TNCN mà chỉ thấy có cho GTGT, TNDN, tiêu thụ đặc biệt và tài nguyên thôi.
Nếu chọn 1 trong các option đó thì ko hiện ra được "Tờ khai thuế...mẫu số...kỳ tính thuế..ngày kê khai..." nên không chọn được cho TNCN, hic.
Gửi cho mình file attach với...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA