Gõ dấu chấm thành ô vuông trong Word

• Thread starter HTB10
  • Ngày gửi
H

HTB10

Guest
10/12/07
45
1
8
sieuthi
Chào cả nhà! Mọi người cho mình hỏi chút nhé. Mình đang soạn thảo văn bản trong Word, nhưng không hiểu sao khi mình gõ dấu chấm thì nó nhảy thành ô vuông hết lượt, mình chả hiểu nó bị sao? Và khi gõ dấu trừ (VD: Đống đa - Hà Nội) thì cái dấu trừ ở giữa đó nó lại tự động kéo dài ngoẵng ra một tẹo nữa. Có ai biết cách khắc phục thì hướng dẫn mình với nhé. Thanks!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Chào cả nhà! Mọi người cho mình hỏi chút nhé. Mình đang soạn thảo văn bản trong Word, nhưng không hiểu sao khi mình gõ dấu chấm thì nó nhảy thành ô vuông hết lượt, mình chả hiểu nó bị sao? Và khi gõ dấu trừ (VD: Đống đa - Hà Nội) thì cái dấu trừ ở giữa đó nó lại tự động kéo dài ngoẵng ra một tẹo nữa. Có ai biết cách khắc phục thì hướng dẫn mình với nhé. Thanks!
--------
bạn vào tools/auto correct
trong hop thoai Auto Correct bỏ dấu chọn trong ô Replace tex as you type đi nhé!

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Nếu bạn thường dùng Relace thì cũng không cần thiết phải bỏ. Bạn vào Tools --> Auto correct Options -- > ở thẻ Relace bạn đánh dấu chấm, ở thẻ With bạn đánh lại 1 dấu chấm vào.

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê

ko biết bạn đang dùng font chữ gì? Có thể bạn dùng font chữ ko thích hợp với font chữ hiện hành trong máy.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Trường hợp của E: Không dùng được phím tắt ở cả excel, word & bài viết trên diẽn đàn nữa. Cứ dùng phím tắt, VD: bôi đen 1 đoạn sau đó ctrl +C để copy là đoạn đó mất đi thay = ô vuông. Các sư phụ chỉ giúp nhé! Có phải lỗi win k ạ?
Thanks!:angel:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Trường hợp của E: Không dùng được phím tắt ở cả excel, word & bài viết trên diẽn đàn nữa. Cứ dùng phím tắt, VD: bôi đen 1 đoạn sau đó ctrl +C để copy là đoạn đó mất đi thay = ô vuông. Các sư phụ chỉ giúp nhé! Có phải lỗi win k ạ?
Thanks!:angel:
Có ai ở đây không? Vào giúp E với!

Dạo này làm việc với cái máy toàn = chuột chán quá. Chậm như sên.

Các bậc tiền bối sớm giúp E nhé!

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Xin lỗi, tôi thấy trong câu hỏi của bạn đang có chỗ không logic nên đang đợi bạn edit lại. Dùng phím tắt, sao lại bôi đen rồi copy ?
Tôi chỉ đoán rồi trả lời thế này. Bạn bôi đen trong 1 trang web hay ở một file văn bản nào đó, sau đó paste vào một trang word. Thì nó chuyển thành dạng ô vuông hoặc gần gần vậy. Nguyên nhân có thể là do 1 số trang web viết bằng font chữ tahoma hoặc time new roman, VNI,.... Bạn copy đưa vào trang word đang có font chữ không tương thích. Bạn có thể thử bằng cách cứ paste vào, bôi đen, định dạng lại font chữ cho phù hợp.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Xin lỗi, tôi thấy trong câu hỏi của bạn đang có chỗ không logic nên đang đợi bạn edit lại. Dùng phím tắt, sao lại bôi đen rồi copy ?
Tôi chỉ đoán rồi trả lời thế này. Bạn bôi đen trong 1 trang web hay ở một file văn bản nào đó, sau đó paste vào một trang word. Thì nó chuyển thành dạng ô vuông hoặc gần gần vậy. Nguyên nhân có thể là do 1 số trang web viết bằng font chữ tahoma hoặc time new roman, VNI,.... Bạn copy đưa vào trang word đang có font chữ không tương thích. Bạn có thể thử bằng cách cứ paste vào, bôi đen, định dạng lại font chữ cho phù hợp.
Không phải pác ạ!
Thế này nhé!

E muốn chỉnh sửa (béo, nghiêng, gạch chân,...) thì sẽ phải bôi đen nó rùi chỉnh đúng k ạ? Thường thì sẽ dùng các phím tắt (ctrl + B/I/U), nhưng mà khi em dùng phím tắt này, toàn bộ đoạn VB mà E đã bôi đen đó biến thành hình ô vuông nhỏ. Nghĩa là mất dữ liệu cũ đấy ạ.

Hầu như tất cả các phím có dùng đến Ctrl đếu bị thế pác ạ. VD:
Sang trang word sau: ctrl + enter cũng chỉ có 1 ô vuông, phải làm đến mấy lần nó mới nhảy đến trang sau.

Dùng máy thế này bực lắm. Các pác giúp E với nhé!

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
có lẽ bộ office bị lỗi rồi:016:

T

thienduongtrang

Guest
9/4/09
1
0
0
Hà Nội
Chào HTB10! Bạn hãy thử làm theo cách này nhé.
Bạn vào Tolls -> AutoCorrect Options... Trong Autoformat As You Type bạn bỏ dấu tích ở Hyphens (--) with Dash (-) là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA