Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM
Ðề: Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng Mai 2013!

Điều kiện thành lập Công đoàn cơ sở: Doanh nghiệp có từ 05 lao động ký hợp đồng lao động từ 06 tháng trở lên (trừ Giám đốc và thành viên góp vốn) và thời gian hoạt động của doanh nghiệp từ 06 tháng trở lên.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hohohaha

Sơ cấp
1/3/11
28
1
1
36
ha giang
Ðề: Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng Mai 2013!

Bạn gửi địa chỉ mail đi, tớ gửi vào mail cho!

Mình mới làm ở Quận Hoàng Mai xong, Mình đi làm bảo hiểm lần đầu BHXH cũng yêu cầu có thang bảng lương (bản phô tô) và cho nợ sau 1 tháng. Nhưng tớ đi làm luôn thang bảng lương và nộp cùng hồ sơ lần đầu bảo hiểm.
nguyenthivietha88@gmail.com. bạn ơi gửi vào mail giúp mình với. Mình cũng đăng ký BHXH lần đầu cho cty ở quận Hoàng Mai, hỏi bên BHXH thì họ bảo phải đăng ký thang bảng lương bên LĐTBXH. Bạn giúp mình gạch đầu dòng những hồ sơ cần thiết với nhé. Cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm. :))

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

nguyenthivietha88@gmail.com. bạn ơi gửi vào mail giúp mình với. Mình cũng đăng ký BHXH lần đầu cho cty ở quận Hoàng Mai, hỏi bên BHXH thì họ bảo phải đăng ký thang bảng lương bên LĐTBXH. Bạn giúp mình gạch đầu dòng những hồ sơ cần thiết với nhé. Cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm. :))
Check mail đi nhé, tớ gửi rồi đấy!

N

nhaixanh1407

Sơ cấp
20/6/09
33
1
8
ninh binh

Chào Chị,

Chị huyenanphu oi Có thể xin 1 bộ hồ sơ được không em cũng đang làm BHXH lần đầu cho công ty
mail của em : luuthikimmong@gmail.com

Cám ơn Chị nhiều

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Chào Chị,

Chị huyenanphu oi Có thể xin 1 bộ hồ sơ được không em cũng đang làm BHXH lần đầu cho công ty
mail của em : luuthikimmong@gmail.com

Cám ơn Chị nhiều

Bạn check mail đi nhé, mình gửi cho bạn rồi đấy!

T

thuyphuonghuynh

Guest
27/8/13
2
0
0
tp.hcm

Bạn ơi, bạn có thể úp lên bộ HS mà bạn mới nộp hoặc cho mình xin qua mail ko? Cảm ơn bạn (mail : phuong266@gmail.com)

B

Beken

Trung cấp

Cty em thì ở TPHCM, em mới đăng ký lao động hồi đầu tháng 9 nè, rất đơn giản, hiện nay họ không cần soi HĐLĐ nữa, chỉ nộp GPKD + BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG LĐ93 bản). còn về thang bảng lương thì không cần đăng ký nữa, chỉ cần làm để thông báo cho PLĐ biết vậy thôi, hồ sơ: CV thông báo thang bảng lương (giống như cv đề nghị xác nhận thang bang lương chỉ sửa lại là thông báo) + thang bảng lương+tiêu chuẩn xây dựng thang bảng lương (mỗi loại 2 bản), PLĐ nhận 1 bản và cung cấp cho mình 1 phiếu nhận hồ sơ thang bảng lương. còn 1 bản lưu tại cty.

Bạn ơi, bạn cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu với được không? mình mới đăng ký lao động xong ngày hnay, giờ chuẩn bị đăng ký bảo hiểm (Cty mình thành lập 2010, nhưng giờ mới đăng ký bảo hiểm do NV ra vô thường xuyên), email của mình nè: khanhly_1711@yahoo.com
cám ơn bạn nhiều nhé.

Bạn ơi, cty mình ở quan 7 tp hcm nè, cty mình cũng mới thành lập dc 1 năm nhưng chưa làm thủ tục dang kí thang bang lương.bạn đã làm rồi, làm những mẫu gì bạn gửi vào mail cho mình dc ko ,de mình biet minh lam voi.cam on ban nhieu nha.mail minh là: hoanghien.dd2013@gmail.com
àh, cty mình chỉ có 1 gd và 1 kế toán làm thời vụ.vậy khi đang kí số lượng lao động thì phải đăng ki chỉ 2 ng thôi.hay là sao hả bạn.hix mình gà zụ này lắm.bạn giúp mình với nhé.cảm ơn bạn.

M

mrgreenstar

Guest
10/2/12
2
0
0
Hà Nội

Bạn ơi, cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu được không? mail của mình là: toannguyen@sunled.com.vn

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

BHXH không yêu cầu nộp thang bảng lương đâu :)
Chị Tâm ơi, Cty em có trường hợp lao động đã có thai gần 2 tháng- dự kiến T5/2014 sinh. Vậy T11/13 e làm thủ tục tăng mới thì có đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản không chị?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Theo dự tính thì ok, cứ đủ 6 tháng đóng trước sinh là được mà. Còn thực tế thì còn phải chờ bà bầu chính thức sinh tháng mấy hihi...

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Theo dự tính thì ok, cứ đủ 6 tháng đóng trước sinh là được mà. Còn thực tế thì còn phải chờ bà bầu chính thức sinh tháng mấy hihi...

Em cảm ơn chị nhiều!

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Nhưng chị tamnt07 ơi! 6 tháng trong vòng 1 năm ạ. Nếu tính dự kiến đến T5/14 sinh thì 6 tháng trong vòng 2 năm rồi phải ko chị? Như vậy thì ko làm được chế độ ts cho NLD rồi!

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Nhưng chị tamnt07 ơi! 6 tháng trong vòng 1 năm ạ. Nếu tính dự kiến đến T5/14 sinh thì 6 tháng trong vòng 2 năm rồi phải ko chị? Như vậy thì ko làm được chế độ ts cho NLD rồi!

6 tháng trc khi sinh là dc chứ sao lại 6 tháng trong 1 năm là thế nào. người lao động tham gia BHXHJ đủ 6 tháng tóc khi sinh thì được hưởng chế độ thai sản bạn cứ làm cho họ bình thường nhé

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

6 tháng trc khi sinh là dc chứ sao lại 6 tháng trong 1 năm là thế nào. người lao động tham gia BHXHJ đủ 6 tháng tóc khi sinh thì được hưởng chế độ thai sản bạn cứ làm cho họ bình thường nhé
Theo quy định tại Điều 14 Nghị định 152/2006/NĐ-CP ngày 22/12/2006 của Chính phủ hướng dẫn một số điều của Luật Bảo hiểm xã hội (BHXH) về BHXH bắt buộc và Thông tư số 03/2007/TT-BLĐTBXH ngày 30/1/2007 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội hướng dẫn Nghị định 152/2006/NĐ-CP thì điều kiện hưởng chế độ thai sản của lao động nữ sinh con là phải đóng BHXH từ đủ 6 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Theo quy định tại Điều 14 Nghị định 152/2006/NĐ-CP ngày 22/12/2006 của Chính phủ hướng dẫn một số điều của Luật Bảo hiểm xã hội (BHXH) về BHXH bắt buộc và Thông tư số 03/2007/TT-BLĐTBXH ngày 30/1/2007 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội hướng dẫn Nghị định 152/2006/NĐ-CP thì điều kiện hưởng chế độ thai sản của lao động nữ sinh con là phải đóng BHXH từ đủ 6 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con
×nh Ëy µ,
ý mình là vậy mà..........?????????

T

trangbn92

Guest
19/12/13
4
0
1
bac ninh

Moi nguoi oi ai co bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng Mai 2013! gui qua mail cho em voi ạ : trangbn68@gmail.com
thanks m.n

C oi cho e xin 1 bo ho so thu tuc dang ki lao dong.thang bang luong qua mail : trangbn68@gmail.com cho e dc ko ạ
e moi lam len chua bit j nhiu c hd e vs
thank c nhiu

Sửa lần cuối:
P

Phi Nhung

Guest
2/1/14
1
0
0
Hà Nội

Huyenanphu cho mình xin 1 bản với nhé: hongnhung.hoguom@gmail.com.
Cám ơn bạn rất nhiều

D

dhtrang

Guest
20/1/08
1
0
1
40
Hà Nội

Mình cũng xin bạn Huyenanphu một bản về đăng ký BHXH và thang bảng lương vào mail thuclinh@gmail.com nhé.
Cảm ơn bạn nhiều nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA