Đánh giá hệ thống KSNB

• Thread starter DEN
  • Ngày gửi
D

DEN

Trung cấp
12/10/08
71
0
6
36
Ha tinh
Hệ thống KSNB của một đơn vị thường bao gồm 4 yếu tố:Môi trường kiểm soát, hệ thống kế toán, các thủ tục kiểm soát, kiểm toán nội bộ( Theo cách chia cùa giáo trình ĐHKTQD).Nhưng em muốn biết hệ thống KSNB của một đơn vị xây lắp có khác gì với lý thuyết như thế không ạ?Nếu có mọi người chỉ giúp em với!:eyepop:

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

eoeo

Guest
7/9/09
5
0
0
36
hanoi
Hệ thống KSNB của một đơn vị thường bao gồm 4 yếu tố:Môi trường kiểm soát, hệ thống kế toán, các thủ tục kiểm soát, kiểm toán nội bộ( Theo cách chia cùa giáo trình ĐHKTQD).Nhưng em muốn biết hệ thống KSNB của một đơn vị xây lắp có khác gì với lý thuyết như thế không ạ?Nếu có mọi người chỉ giúp em với!:eyepop:
Theo tôi nghĩ bất kể một đơn vị đang tồn tại và hoạt động nào cũng có 3 yếu tố : môi trường kiểm soát , hệ thống kế toán , các thủ tục kiểm soát , còn kiểm toán nội bộ còn tuỳ thuộc vào bản thân đơn vị đang hoat động.

G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
bạn học trường nào vậy. nếu học kiêmt yóan rồi thì bạn trả lời được chứ. các yếu tổ đó tồn tại một cách tự nhiên khi công ty hoạt động thôi. bất cứ loại hình nào cũng vậy. mình nghĩ đơn vị xây lắp thì yếu tố các thủ tục kiểm soát của nó còn nhiều nội dung và mạnh hơn các doanh nghiệp sản xuất

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA