Cty thanh lập được 2 năm giờ mới tham gia đóng BH có bị phạt ko

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
chào mọi người em có 1 thắc mắc muốn được hỏi mọi người : cty của em thanh lập từ hồi tháng 6/2006 nhưng từ lúc thanh lập đến nay bên em chưa có tham gia BHXH, BHYT ( vì nhân viên của bên em ít qua nên ko có tham gia) bây giờ bên em muốn đăng ký đóng Bảo hiểm cho nhân viên vậy có bị bên sở thương binh XH phạt ko.anh chị nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên nhé:004:

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Không có ai phạt cả. Nhà nước khuyến khích các DN tham gia BHXH cho người lao động

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Không có ai phạt cả. Nhà nước khuyến khích các DN tham gia BHXH cho người lao động
Vậy có khi nào họ sẽ hỏi sao thanh lập được 2 năm bây giờ mới chịu tham gia. thì mình nên làm sao

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Vậy có khi nào họ sẽ hỏi sao thanh lập được 2 năm bây giờ mới chịu tham gia. thì mình nên làm sao

Cty mới thành lập , lực lượng lao động chưa được ổn định .........có nhiều lý do để nói mà bạn .
:dance2:

K

KIM KHA

Sơ cấp
10/9/08
7
0
0
Tp.HCM
Cty mới thành lập , lực lượng lao động chưa được ổn định .........có nhiều lý do để nói mà bạn .
:dance2:

snownight nói đúng đó, có nhiều lý do nói lắm :friend:
như công ty cũ của mình đã làm thì mình lấy lý do "số nhân viên ít nên công ty thanh toán thẳng vào lương luôn" vậy đấy cũng may là kô có rắc rối gì thêm :byebye:

maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
Hỏi lắm thì khỏi đóng nữa :) ekeke.... Đùa thôi, như quynhtrangone nói là không đúng, đóng bảo hiểm cho người lao động là bắt buộc chứ không phải là khuyến khích, chỉ là khi thực hiện chúng ta là chưa đúng, và cơ quan quản lý cũng chưa có thời gian để thanh tra việc thực hiện của chúng ta theo Luật Bảo hiểm, muộn còn hơn không bạn à, đó là quyền lợi của người lao động, cơ quan quản lý chắc cũng không tra xét đến việc vì sao bi giờ bạn mới đóng đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA