Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu sai trên hoá đơn GTGT

• Thread starter ketoankinhcan
  • Ngày gửi
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Em có một quyển hoá đơn GTGT, do nhân viên không biết nên đóng hết quyển hoá đơn vào chỗ người mua hàng là mộc bán hàng qua điện thoại, giờ em thấy vô lý khi khách hàng mình bán hàng nằm ngay trong củng địa chỉ công ty mà cũg bán hàng qua điện thoại, dù bíêt rằng đó cũng chỉ là cách đối phó với thuế. Anh/chị nào có cách nào giúp em không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TIT2007

Guest
27/12/07
40
0
0
45
Hà Nội
Ko sao bạn ơi. Những khách hàng nào đến lấy hàng, bạn có thẻ cho ký vào bên cạnh bán hàng qua điện thoại

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Em có một quyển hoá đơn GTGT, do nhân viên không biết nên đóng hết quyển hoá đơn vào chỗ người mua hàng là mộc bán hàng qua điện thoại, giờ em thấy vô lý khi khách hàng mình bán hàng nằm ngay trong củng địa chỉ công ty mà cũg bán hàng qua điện thoại, dù bíêt rằng đó cũng chỉ là cách đối phó với thuế. Anh/chị nào có cách nào giúp em không?

Cách dễ nhất là hũy cuốn đó nếu muốn.

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
Bên mình chưa gặp trường hợp như bên bạn. Nhưng có lần mình đi mua hóa đơn Mục người mua hàng thường là bên mình để trống nên cán bộ thuế bảo ko có ai ký thì ghi hết là Bán hàng qua điện thoại đó. Nếu chưa chắc chắn bạn có thể gọi tới Chi cục thuế hỏi cách giải quyết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA