Mỗi tuần một chuyên đề

Giấy nộp tiền mặt vào tài khoản của người bán có được xem là chứng từ thanh toán qua ngân hàng?

• Thread starter sumobaby
  • Ngày gửi
D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi
Vâng em cảm ơn chị, em sẽ thương lượng với bên đối tác của em

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vothihongvan

Guest
1/12/11
1
0
0
32
ho chi minh
Ðề: Giấy nộp tiền mặt vào tài khoản của người bán có được xem là chứng từ thanh toán qua ngân hàng?

được mà
miễn sao là mình có giao dịch qua ngân hàng là được cơ quan thuế chấp nhận

G

GiapHuong

Sơ cấp
2/3/09
23
1
0
39
Hà Nội
Ðề: Giấy nộp tiền mặt vào tài khoản của người bán có được xem là chứng từ thanh toán qua ngân hàng?

Mọi người ơi, trường hợp của mình là mình xuất HD cho khách lẻ không lấy HD không thanh toán qua ngân hàng có bị coi là vi phạm pháp luật không? trường hợp nữa là mình xuất cho khách lẻ ( có lấy hoá đơn) không phải công ty nên không có tài khoản có được không? ( Mình là bên bán)

D

duyenbuithi

Sơ cấp
19/12/11
3
0
0
P Tien An- TP Bac Ninh

Em chào các bác!
vấn đè này em cũng chưa hiểu lắm, công ty em bán hàng trực tiếp rất nhiều công ty mua hàng tại công ty nên em hỏi lại vấn đề này:
Khi những ngày ngân hàng nghỉ họ không chuyển tiền qua ngân hàng được nên chúng em viết hoá đơn GTGT mỗi cái hoá đơn có tổng số tiền thanh toán nhỏ hơn 20 triệu nhưng viết làm hiều cái hoá đơn, vạy thì những công ty đó có được khấu trừ thuế không?
Và công ty em đi mua hàng phải đặt cọc bằng tiền mặt một số tiền sau khi xuất hoá đơn số còn lại chúng em thanh toán qua ngân hàng thì số thuế GTGT đó chúng em có được khấu trừ ko, chị kế toán cũ của công ty nói là vẫn được khấu trừ, vậy xin các bác cho em hỏi trường hợp này có được khấu trừ không?
em dân kế toán mới có gì mong các Bác giúp em với nhé
xin cam ơn!

H

huuphuoc82

Sơ cấp
26/3/11
14
0
1
Quảng Nam

Mọi người ơi, trường hợp của mình là mình xuất HD cho khách lẻ không lấy HD không thanh toán qua ngân hàng có bị coi là vi phạm pháp luật không? trường hợp nữa là mình xuất cho khách lẻ ( có lấy hoá đơn) không phải công ty nên không có tài khoản có được không? ( Mình là bên bán)
Nếu là bên bán thì thu tiền mặt cung đc, (cả 2 trường hợp đều đc)

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
Kí hợp đồg nhưng bên mua k lấy thuế vat và bên bán cũg không hạch toán ghi nhận doanh thu có sao k ạ? Thanh toán bằng tiền mặt

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Kí hợp đồg nhưng bên mua k lấy thuế vat và bên bán cũg không hạch toán ghi nhận doanh thu có sao k ạ? Thanh toán bằng tiền mặt
tức là trốn doanh thu nếu bị phát hiện thì phạt nặng còn nếu không thì doanh nghiệp lại không phải nộp thuế

• Like
Reactions: nganxang

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA