Mẫu số: 01/ĐK-TNCN

• Thread starter NamLamSon
  • Ngày gửi
N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
40
Tp. Pleiku - Gia Lai
cac anh, chi cho em hoi chut: cong ty em moi thanh lap thang 9 nam 2009 ma em chua lam ma so thue ca nhan , thi bay h em di lam co duoc ko ah. va thu tuc lam nhu the nao ah.

Bây giờ làm vẫn được em à, vì việc đăng ký MST TNCN là không bắt buộc, nhưng sau này sẽ mang lại nhiều lợi ích cho các cá nhân khi giao dịch, bán tài sản, cho thuê nhà, làm đại lý, hoàn thuế ...v..v...
Bạn chỉ cần điền vào mẫu số 01/ĐKT-TNCN có trong thông tư 84/2008/TT-BTC kèm theo CMND photo ( không cần công chứng đâu nha) :015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nnluong811

Trung cấp
28/9/08
70
0
6
Hà Nội
Đăng ký MST cá nhân

Mọi người cho em hỏi là công ty em làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2009 mà bây giờ mới đăng ký mã số thuế cho nhân viên của công ty thì có được không ah?

Và bây giờ em đang ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên của công ty thì có cần nhân viên điền vào phiếu kê khai Mấu số 01/ĐK-TNCN không hay em chỉ cần đưa số liệu vào bản hỗ trợ kê khai thuế và gửi bằng file qua mạng thôi ah?

Em đang cần rất gấp. Mong mọi người trả lời giúp em. Em xin cảm ơn!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mọi người cho em hỏi là công ty em làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2009 mà bây giờ mới đăng ký mã số thuế cho nhân viên của công ty thì có được không ah?

Và bây giờ em đang ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên của công ty thì có cần nhân viên điền vào phiếu kê khai Mấu số 01/ĐK-TNCN không hay em chỉ cần đưa số liệu vào bản hỗ trợ kê khai thuế và gửi bằng file qua mạng thôi ah?

Em đang cần rất gấp. Mong mọi người trả lời giúp em. Em xin cảm ơn!
- Giờ làm MST vẫn thoải mái thời gian, bạn cứ nhập kết xuất truyền file và gửi bảng DS A3 cho CQT trước, xong in tờ khai 01/KK-TNCN trên phần mềm từng cá nhân, ký, lưu tại đơn vị

N

niemnu

Sơ cấp
16/12/09
5
0
0
HCM
Mình nhập dữ liệu tại phần mềm TNCN 2.3, sử dụng font Unicode khi in ra bị nhảy font.
Cần khắc phục như thế nào? chọn font gì mới phù hợp?
Thanks