Mẫu báo tăng giảm BHXH _ BHYT hàng tháng (version 2009)

• Thread starter lilac2912
  • Ngày gửi
L

lilac2912

Guest
24/7/07
31
0
0
hà nội
Bạn nào có mẫu báo tăng giảm hàng tháng mới của năm 2009 cho mình xin 1 bản nhé, hướng dẫn cho mình cách kê khai luôn thì quá tốt. Địa chỉ email của mình: huongdinhthu2006@yahoo.com .tks a lot.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haylachinhminh

Guest
mình có mẫu nè. Mình sẽ gửi cho cậu mấu đấy. Nhưng mình không biết kê khai như thế nào, bạn nào biết thì chỉ mình với nhé.thanks

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Bạn nào có mẫu báo tăng giảm hàng tháng mới của năm 2009 cho mình xin 1 bản nhé, hướng dẫn cho mình cách kê khai luôn thì quá tốt. Địa chỉ email của mình: huongdinhthu2006@yahoo.com .tks a lot.

Chào bạn
Mẫu biểu về BHXH thì bạn lên trang Web BHXH TPHCM mà lấy mẫu và trên đó hướng dẫn làm luôn
Hiện tại mình vẫn làm mẫu 03a-TBH .
Thân
:lily::lily::lily:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Đính kèm

• Bieu mau BHXH moi 2009 áp dụng tại Hà Nội.rar
    617.8 KB · Lượt xem: 1,327
M

Meomeo123

Guest
7/7/09
4
0
0
Thanh Xuan
Tháng 7 năm 2009 Công ty mình bắt đầu làm thu tục đóng BHXH & BHYT cho nhân viên và mình đã đi làm và hoàn tất hô sơ đóng và chuyển tiền cho phòng BH, nhưng khi mà ban giám đốc họp HĐQT và quyết định đóng mức BHXH & BHYT tăng lên cho nhân viên mình có goi điện đến phòng BH muốn tăng mức đóng BH cho mọi người lên, nhưng bên phòng họ nói là không được. Câu trả lời của họ đúng chưa? các bạn có mẫu kê khai tăng giảm BH không giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Tháng 7 năm 2009 Công ty mình bắt đầu làm thu tục đóng BHXH & BHYT cho nhân viên và mình đã đi làm và hoàn tất hô sơ đóng và chuyển tiền cho phòng BH, nhưng khi mà ban giám đốc họp HĐQT và quyết định đóng mức BHXH & BHYT tăng lên cho nhân viên mình có goi điện đến phòng BH muốn tăng mức đóng BH cho mọi người lên, nhưng bên phòng họ nói là không được. Câu trả lời của họ đúng chưa? các bạn có mẫu kê khai tăng giảm BH không giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều.

Chao bạn
Công ty muốn tăng mức đóng BHXH-BHYT cho nhân viên sao lại không được nhỉ??? :wall: quá được đi chứ!. Bạn làm 1 quyết định tăng mức lương làm căn cứ đóng BHXH-BHYT. và làm thêm mẫu 03a-TBH mẫu mới nhé theo huong dẩn 1643/HD-BHXH ngày 15/6/2009. mẫu biểu và hướng dẫn bạn lên trang web của BHXH tp. HCM để tải về nhé
Thân!! :015:

H

hathanh8105

Sơ cấp
19/5/09
39
0
0
42
Hà Nội
Bên mình vừa làm tăng lương, và tăng thêm 02 lao động nữa, mình thì thường alo cho chị quản lý BHXH của công ty mình rồi chị ấy hướng dẫn.
Bạn thử tìm hiểu xem cán bộ BHXH của bên bạn là ai nhé! rrồi xin số điện thoại

P

phamphuongthao271284

Sơ cấp
23/7/09
8
0
0
Hà Nội
em chào cả nhà. các bác cho em hỏi: Công ty em có một vài cộng tác viên làm việc theo yêu cầu, vậy em phải hạch toán khoản tiền công của những cộng tác viên này thế nào cho phù hợp với pháp luật hiện hành ạ.

T

trakt28

Guest
4/3/08
1
0
0
Hà Nội
Cho em hoi cach dien vao mau 03A-TBH trong truong hop trong thang khong co tang,
giam voi a? Em o Ha Noi. Ai biet thi chi gium em voi!

D

Dungghetghe

Trung cấp
26/9/09
111
0
0
HCM
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Cho em hoi cach dien vao mau 03A-TBH trong truong hop trong thang khong co tang,

trong tháng không có tăng giảm hay điều chỉnh mức lương hay thay đổi gì thì em ko cần làm báo cáo, chỉ cần đền hạn nộp tiên BHXH-BHYT-BHTN la duoc
thân

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Bạn không cần điền gì vào phần tăng giảm
Bạn chỉ cần đưa số liệu tổng quỹ lương, số phải nộp BHXH, BHYT vào các cột kỳ trước và kỳ này là xong.
Thân

T

tieucongchuack

Guest
12/10/09
2
0
0
hcm
Bạn không cần điền gì vào phần tăng giảm
Bạn chỉ cần đưa số liệu tổng quỹ lương, số phải nộp BHXH, BHYT vào các cột kỳ trước và kỳ này là xong.
Thân

Bạn ơi, làm sao tính tổng qũy lương? Trong trường hợp khai báo thai sản và nguời lao động nghỉ việc trễ thì phải điền vào cột tỷ lệ đóng bổ sung ra sao và tính cột số điều chỉnh như thế nào? Xin chỉ giúp. Thanks a lot

H

hoangmaihoa

Guest
6/11/07
6
0
0
Hà Nội
có bạn nào có biểu mẫu C2a ah không? cho mình xin một bản với!!!! Công ty mình có người cắt bảo hiểm. Mình lại mới làm nên không có biểu mẫu sẵn. Sếp mình chuẩn bị đi nước ngoài cả tháng trời. Giúp mình gáp đi với nhé!!! Mình cảm ơn nhiều.
Địa chỉ email của mình là: maihoa19185@yahoo.com.Thanks

H

hanhktdt

Guest
27/10/09
3
0
0
38
Điện tiến
xin chao. Đơn vị mình vừa giam 1 lao động. Bạn nào có mẫu báo giảm BHXH - BHYT hàng tháng mới của năm 2009 cho mình xin 1 bản nhé, hướng dẫn cho mình cách kê khai luôn thì quá tốt. Địa chỉ email của mình: hanhktdt@gmail.com

H

hanhphamhoang

Guest
2/9/09
1
0
0
40
Ha Noi
Chào cả nhà!
Em mới làm nhân sự nên còn nhiều thứ bỡ ngỡ. Cả nhà cho em hoi da ai lam ban ke khai bao hiem that nghiep chua ah ?

Hien gio ben em Thuong Tin ho dang yeu cau ke khai bao hiem that nghiep. Nhung em dang co thac mac mot chut , mong moi nguoi tro giup ho em nhe.Trong năm 2009 ben em co tang luong vao thang 3 , Vay khi ke khai truy thu bao hiem tu thang 10 theo mau 03a moi thi em se thong bao tang giam tu thang 3 nhu the nao ah ?
Moi nguoi giúp em với . Ngày 20 em phai nộp cho bên bảo hiểm rồi ah.

L

loc21

Guest
31/3/10
3
0
0
40
tphcm
Chào anh chị trên diễn đàn !
Em có thắc mắc như sau:Cty e tháng 5 có 1 nhân viên tăng e làm thủ tục tăng vào ngày 20/5, và thẻ BHYT của người này được BHXH Q7 cấp là : 1/5 - 30/6, e hỏi BHXH Q7sao gia hạn cho NV chỉ có 1 tháng thì họ trả lời vì BHYT của cty e 30/6 sẽ hết hạn, vì vậy họ chỉ cấp cho NV mới là 1 tháng thôi. Giữa tháng 6 e làm thủ tục gia hạn tiếp cho tòan thể nhân viên. BHXH Q7 làm vậy là đúng hay sai? NV mới vào như vậy có thiệt thòi k ? Mong ACE trả lời dùm e.
Em xin cảm ơn!

Workforce

Workforce

Guest
Theo tôi BHXH Quận 7 làm như vậy là đúng.
Thẻ của công ty bạn được cấp với thời hạn 06 tháng. Việc này là do công ty làm việc với BHXH Q7 (thường là do phĩa công ty yêu cầu như vậy).
Nhân viên mới tăng trong tháng 5, do đó thẻ sẽ được gia hạn cùng hạn với đợt cấp thẻ của công ty để đồng bộ và dễ quản lý. Đến 30/06 toàn bộ thẻ nhân viên công ty sẽ được gia hạn từ 01/07 đến 31/12 nếu công ty bạn không thiếu tiền BHXH.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA