Thủ tục ngừng đóng BHXH cho toàn công ty

• Thread starter ngonuong
  • Ngày gửi
N

ngonuong

Guest
4/9/08
15
0
1
Ha noi
Mình cần fải làm thủ tục ngừng đóng BHXH cho toàn bộ công ty và xin ngừng hoạt động. Nhưng mình ko rõ khi nộp lên BHXH cần những Giấy tờ gì? Mọi người biết giúp mình với.
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Bạn nộp hết số tiền còn nợ ( nếu có ).
Mang sổ BH lên chốt.
Báo cắt BH cho cả công ty...
Bên BH sẽ hướng dẫn bạn làm tiếp

N

ngonuong

Guest
4/9/08
15
0
1
Ha noi
Mình đã nộp đầy đủ rồi, còn thừa nhiều tiền ý.
Nhưng trên BH mỗi người hướng dẫn khác nhau, mà mình cũng muốn biết rõ thủ tục làm theo quyết định nào để còn chuẩn bị.

H

hoang tien linh

Guest
22/1/11
3
0
0
Quảng Bình
Ngưng đóng BHXH cho NLD

Xin chào

Các bạn cho mình hỏi thủ tục để ngưng đóng BHXH cho lao động nghỉ việc gồm nhửng hồ sơ gì?
Thanks

S

suchinoko

Guest
27/8/09
32
2
0
38
đ
Ngưng đóng BHXH cho toàn Cty có 2 trường hợp. Một là chuyển địa bàn, hai là giải thể. Nếu bạn chuyển địa bàn thì bạn làm công văn giải trình kèm với giấy phép KD mới có địa chỉ mới trong đó và gửi phòng hành chánh của BHXH Quận/Huyện. Nếu bạn giải thể thì bạn phải làm thông báo gửi các cơ quan quản lý cty của bạn (VD: cơ quan Thuế, Sở KHĐtư..), khi bạn có được phiếu nhận hồ sơ của các công ty quản lý đó thì bước cuối cùng là bạn photo cái phiếu hẹn đó và làm công văn thông báo giải thể, nộp chung công văn với phiếu hẹn lên phòng hành chánh của BHXH Quận/Huyện. Sau 3 ngày bạn gọi điện lên phòng hành chánh hỏi xem CV của bạn đã được duyệt chưa, nếu đã được duyệt thì bạn lên phòng Thu của BHXH Quận / Huyện để thực hiện việc làm 03a-TBH báo giảm toàn công ty, rồi sau cùng là thực hiện chốt sổ cho toàn bộ nv trong cty. Bước còn lại là nhiệm vụ của BHXH Quận / Huyện, họ sẽ làm thủ tục tất toán cho bạn và in mẫu quyết toán cho cty. Thân!

H

hoanghoatham

Guest
17/3/17
1
0
1
37
Ngưng đóng BHXH cho toàn Cty có 2 trường hợp. Một là chuyển địa bàn, hai là giải thể. Nếu bạn chuyển địa bàn thì bạn làm công văn giải trình kèm với giấy phép KD mới có địa chỉ mới trong đó và gửi phòng hành chánh của BHXH Quận/Huyện. Nếu bạn giải thể thì bạn phải làm thông báo gửi các cơ quan quản lý cty của bạn (VD: cơ quan Thuế, Sở KHĐtư..), khi bạn có được phiếu nhận hồ sơ của các công ty quản lý đó thì bước cuối cùng là bạn photo cái phiếu hẹn đó và làm công văn thông báo giải thể, nộp chung công văn với phiếu hẹn lên phòng hành chánh của BHXH Quận/Huyện. Sau 3 ngày bạn gọi điện lên phòng hành chánh hỏi xem CV của bạn đã được duyệt chưa, nếu đã được duyệt thì bạn lên phòng Thu của BHXH Quận / Huyện để thực hiện việc làm 03a-TBH báo giảm toàn công ty, rồi sau cùng là thực hiện chốt sổ cho toàn bộ nv trong cty. Bước còn lại là nhiệm vụ của BHXH Quận / Huyện, họ sẽ làm thủ tục tất toán cho bạn và in mẫu quyết toán cho cty. Thân!

"khi bạn có được phiếu nhận hồ sơ của các công ty quản lý đó thì bước cuối cùng là bạn photo cái phiếu hẹn đó và làm công văn thông báo giải thể, nộp chung công văn với phiếu hẹn lên phòng hành chánh của BHXH Quận/Huyện. Sau 3 ngày bạn gọi điện lên phòng hành chánh hỏi xem CV của bạn đã được duyệt chưa, nếu đã được duyệt thì bạn lên phòng Thu của BHXH Quận / Huyện để thực hiện việc làm 03a-TBH báo giảm toàn công ty"
Cho mình hỏi ké.Thủ tục này quy định ở đâu vậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA