Chi phí thiết kế

• Thread starter Ledng
  • Ngày gửi
L

Ledng

Guest
1/11/08
17
0
0
46
Dien Ban - QNam
Cty em hoạt động lĩnh vực tư vấn thiết kế, trong tháng 02 vừa rồi Cty em có xuết trước hoá đơn thiết kế 3.6tỷ nhưng chi phí thì chưa có, Vậy trong báo cáo tờ khai thuế thu nhập tạm tính quý I thì phần chi phí em không có dẫn đến thuế thu nhập doanh nghiệp quý sẽ quá nhiều. Các anh chị giúp em giải quyết vấn đề này với.
Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cty em hoạt động lĩnh vực tư vấn thiết kế, trong tháng 02 vừa rồi Cty em có xuết trước hoá đơn thiết kế 3.6tỷ nhưng chi phí thì chưa có, Vậy trong báo cáo tờ khai thuế thu nhập tạm tính quý I thì phần chi phí em không có dẫn đến thuế thu nhập doanh nghiệp quý sẽ quá nhiều. Các anh chị giúp em giải quyết vấn đề này với.
Em cảm ơn

Để trong phần doanh thu chưa thực hiện khi nào đủ chi phí thì chuyển

T

Thu Tram

Guest
5/11/07
3
0
0
HN
hoá đơn đã xuất rồi thì làm sao để lại được nhỉ?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
hoá đơn đã xuất rồi thì làm sao để lại được nhỉ?

xuất hóa đơn nhưng chưa thực hiện xong thì vẫn để lại được có điều nhớ kê khai thuế là được

J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
xuất hóa đơn nhưng chưa thực hiện xong thì vẫn để lại được có điều nhớ kê khai thuế là được

Đó chỉ là trên phần hạch toán thôi, chứ trên kê khai thuế thì đâu có dòng nào là doanh thu chưa thực hiện đâu

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Đó chỉ là trên phần hạch toán thôi, chứ trên kê khai thuế thì đâu có dòng nào là doanh thu chưa thực hiện đâu

thì rõ là hạch toán còn gì. việc kê khai thuế vẫn bình thường chứ có ảnh hưởng gì đâu

L

Ledng

Guest
1/11/08
17
0
0
46
Dien Ban - QNam
ý em hỏi là trên tờ khai thuế thu nhập tạm tính làm sao tính thuế thu nhập trước được

J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
ý em hỏi là trên tờ khai thuế thu nhập tạm tính làm sao tính thuế thu nhập trước được

Thì bạn cứ tạm thời kê khai vào đó đi, hiện nay các DN vừa và nhỏ được giãn nộp thuế TNDN lại 1 năm cơ mà, mình không phải nộp thuế ngay nên k lo nộp thừa, đến cuối năm nếu có nghiệmt hu xuất hóa đơn tiếp thì ta đưa thẳng vào quyết toán thuế TNDN luôn, lo gì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA