Xoá mất dữ liệu trong USB, có cách nào phục hồi?

• Thread starter Coc Yeu
  • Ngày gửi
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Các anh chị ơi, em lỡ tay xoá sạch dữ liệu được lưu trong USB rồi, liệu có cách nào phục hồi không ạ ?
Mong các anh chị giúp dỡ. Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Recuva là một ứng dụng nhỏ gọn miễn phí cho phép bạn phục hồi gần như mọi loại tập tin đã lỡ xóa trên ổ cứng hay ổ đĩa di động USB. Nó có tốc độ quét cực nhanh và kích thước nhỏ nên có thể lưu trữ trên USB để sử dụng ở bất kỳ đâu khi cần.

Sau khi tải về, bạn tiến hành cài đặt bằng cách nhắp kép vào tập tin rcsetup101.exe, trong quá trình cài đặt nhớ đánh dấu chọn hộp kiểm Add Desktop Shortcut hoặc Add Start Menu Shortcuts ở bước Install Options để có thể dễ dàng kích hoạt chương trình từ đường dẫn tắt trên desktop hay từ trình đơn Start. Khi cài đặt xong, bạn nhắp kép vào biểu tượng đường dẫn tắt của nó trên desktop hay truy xuất trình đơn Start/Programs/Recuva/Recuva để kích hoạt ứng dụng.

Trong cửa sổ tương tác của chương trình xuất hiện, bạn nhắp chọn ổ đĩa chứa tập tin đã bị xóa nhầm ở ô Select drive rồi nhấn nút Scan để chương trình bắt đầu tiến hành quét tìm những tập tin đã bị xóa. Chỉ trong tích tắc, bạn sẽ thấy ngay kết quả các tập tin được tìm thấy trong khung bên dưới, nếu còn nhớ tên tập tin hay thư mục chứa tập tin đã bị xóa thì bạn hãy nhập vào ô Find để chương trình lọc lại khung kết quả chỉ chứa những tập tin thỏa điều kiện (do khung kết quả quá dài dễ gây rối cho bạn trong việc xác định tập tin cần phục hồi), bạn cũng có thể nhấn nút Options... rồi chọn Tree View ở ô View mode để xem kết quả theo kiểu cây thư mục dễ nhìn hơn. Để phục hồi tập tin, bạn xác định rồi đánh dấu hộp kiểm ở trước các tập tin, xong nhấn nút Recover..., chỉ định nơi lưu trữ tập tin được phục hồi trong cửa sổ Browse For Folder rồi nhấn nút OK để kết thúc. Recuva của nhà phát triển Piriform, dung lượng 192 KB và tương thích với các hệ điều hành Windows 98/ME/2000/2003/XP/Vista.
(Tham khảo từ vn-zoom.com)

Lấy phần mềm ở đây

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Ủa cái đó là nén zip mà sao không giải nén được, coi chừng quá trình tải về bị lỗi rồi. Bạn thử tải lại xem.

Nếu không được nữa thì vào trang chủ của phần mềm này ở đây.

Sửa lần cuối:
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Ủa cái đó là nén zip mà sao không giải nén được, coi chừng quá trình tải về bị lỗi rồi. Bạn thử tải lại xem.

Nếu không được nữa thì vào trang chủ của phần mềm này ở đây.
Hic, máy tính em có phần mềm giải nén Rar, chắc vì thế mà không giải được. Thử tải về hai lần đều tải bình thường nhưng vẫn ko giải nén được anh ạ.
Để em thử vào trang chủ xem ...

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Anh Tâm ơi, em không thể vào trang chủ được. Anh có cách nào khác giúp em không ạ ? Em cảm ơn anh.

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
T

thanhvan268

Guest
9/1/09
1
0
0
tp HCM
em chào anh!
em mới đăng ký thành viên có gì thiếu sót nhờ anh chỉ bảo!
em mới vào nghề nên có vấn đề này muốn được hỏi anh được không?
nếu công ty thưởng tiền tết mình sẽ đưa vào tài khoản nào hả anh?
vấn đề 2: cty em mới mua 3 máy vi tính nên trích khấu hao mấy năm thì tốt cho công ty?
em muốn đọc được câu trả lời của anh bây giờ thì làm thế nào? thành viên mới chưa hiểu nhiều hiiiiiiiii

Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net
Ca
em chào anh!
em mới đăng ký thành viên có gì thiếu sót nhờ anh chỉ bảo!
em mới vào nghề nên có vấn đề này muốn được hỏi anh được không?
nếu công ty thưởng tiền tết mình sẽ đưa vào tài khoản nào hả anh?
vấn đề 2: cty em mới mua 3 máy vi tính nên trích khấu hao mấy năm thì tốt cho công ty?
em muốn đọc được câu trả lời của anh bây giờ thì làm thế nào? thành viên mới chưa hiểu nhiều hiiiiiiiii
Chào bạn

Bạn post tạo bài viết mới đúng chủ đề để mọi người giúp bạn nhé.

P

Pham Bich Thuy

Guest
18/6/07
1
0
1
38
429 Lê Văn Sỹ, Quận 3
A Tâm cứu giúp em với... Do nhìn nhầm, e lỡ tay bấm xóa hết dữ liệu trong usb.
Giờ các dữ liệu quan trong đều mất hết rồi. trong PC em cũng vừa mới delete hết, để chuyển file update từ USB qua lưu trữ. Em hông biết mắt mũi sao mà bấm trúng nút xóa... Giờ dữ liệu sạch sành xanh...
Em dùng recuva như anh hướng dẫn mà nó k hiện ra cái file em mới xóa, toàn file rác e bỏ không ah.
Giờ có cách nào tìm lại được không, a chỉ em với...
Thời điểm BCTC cận kề rồi... Em lo quá...
Mong nhận được phản hồi của anh sớm!

Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net
A Tâm cứu giúp em với... Do nhìn nhầm, e lỡ tay bấm xóa hết dữ liệu trong usb.
Giờ các dữ liệu quan trong đều mất hết rồi. trong PC em cũng vừa mới delete hết, để chuyển file update từ USB qua lưu trữ. Em hông biết mắt mũi sao mà bấm trúng nút xóa... Giờ dữ liệu sạch sành xanh...
Em dùng recuva như anh hướng dẫn mà nó k hiện ra cái file em mới xóa, toàn file rác e bỏ không ah.
Giờ có cách nào tìm lại được không, a chỉ em với...
Thời điểm BCTC cận kề rồi... Em lo quá...
Mong nhận được phản hồi của anh sớm!

Chào em, do thời gian qua a cũng nhiều việc nên đến nay mới trả lời lại cho em, em gọi anh 0938063506 để a làm cho em nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA