Thủ tục nộp nối tiếp BHXH

• Thread starter nhsinh
  • Ngày gửi
N

nhsinh

Guest
21/1/08
41
0
6
36
Hà Nội
Cả nhà cho em hỏi một chút. Có một nhân viên vào làm công ty bên em từ tháng 6/2008. Bảo hiểm của anh ý đã được nộp ở công ty cũ hết tháng 5/2008. Nhưng bên em vẫn chưa làm thủ tục nộp tiếp bảo hiểm cho anh ý. Bây giờ em muốn nộp nối tiếp cho anh ý thì cần phải có những thủ tục gì ạ? Cả nhà chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luongha

Guest
13/5/08
105
0
0
38
Ha Noi
Bạn đăng ký với cơ quan bảo hiểm xã hội thêm tên của nhân viên mới vào danh sách đóng bảo hiểm xã hội của công ty mình, chuyển sổ bảo hiểm xã hội của anh ý từ cơ quan cũ về công ty mình rùi trích nộp bình thường thui.

N

nhsinh

Guest
21/1/08
41
0
6
36
Hà Nội
Nhưng còn một vấn đề khó khăn nữa là cả công ty bên em không tham gia BHXH chỉ có một mình anh đấy làm thôi. Vậy em phải làm thế nào để có thể đóng nối tiếp cho anh ý mà không cần phải chuyển sang hình thức bảo hiểm tự nguyện

C

cabasa

Cao cấp
Nhưng còn một vấn đề khó khăn nữa là cả công ty bên em không tham gia BHXH chỉ có một mình anh đấy làm thôi. Vậy em phải làm thế nào để có thể đóng nối tiếp cho anh ý mà không cần phải chuyển sang hình thức bảo hiểm tự nguyện

Bạn không tham gia BHXH thì làm sao đóng nối tiếp cho nhân viên bên bạn được, có 2 cách thế này:
Cách thứ nhất: bạn đăng ký tham gia bảo hiểm xã hội với cơ quan bảo hiểm thủ tục đơn giản không có gì khó khăn cả chỉ cần công văn yều cầu tham gia BHXH, BHYT, mấy mẫu đăng ký nữa... mẫu trên diễn đàn có hết cả rồi còn nếu không tôi sẽ share cho bạn. mà công ty bạn thuộc trường hợp nào mà lại không tham gia bảo hiểm nhỉ???
Cách thứ 02: gửi nhân viên bạn sang một công ty khác, coi như anh này làm việc cho 02 công ty, theo luật thì chỉ đóng bảo hiểm một nơi thôi, nếu thuận lợi thì công ty bạn không phải làm đóng bh cho anh nay nhưng sẽ phải trả khoản tiền đóng bảo hiểm cho bên giúp đỡ bạn.
Bạn tham khảo nhé!

T

toreno

Guest
10/4/09
1
0
0
Hà Nội
Mình cũng đang tìm hiểu về thủ tục bảo hiểm xã hội. Bạn có quy định và mẫu văn bản nào thì gửi giùm mình với. Cảm ơn mọi người nhiều
Địa chỉ mail của mình toreno2111@yahoo.com

H

hanhluck

Sơ cấp
22/4/08
7
0
1
48
Ha Noi
Mình cũng đang chuẩn bị phải làm thủ tục đóng BHXY +YT cho công ty, mà chưa biết phải bắt đầu như thế nào? Bạn nào biết làm ơn chỉ giùm nha! Cong ty minh mới thành lập T7/2007 ở quân Ba Đình, mới có 6 người thôi, 3 người đã có sổ BH, còn 3 người chưa có. Mong được các Anh Chị trong diễn đàn giup đỡ!Nếu co thể gửi giùm mình biểu mẫu vào địa chỉ: hanhluck@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA