Mỗi tuần một chuyên đề

Tạo bảng chọn dữ liệu trong Excel

• Thread starter handung107
  • Ngày gửi
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
heroic nói:
Ví dụ của mình truyền dữ liệu vào Listbox là bằng Name (bản chất là mảng 2 cột Mã|Tên).

Mình không hiểu nhiều về VBA lắm chỉ coi và chạy thử đổi tên chỗ .rowsource = "bảng của mình" để áp dụng vào công việc. vậy Anh có thể giúp mình sửa làm sao lisbox hiện bằng name nhiều dòng mà chạy nhanh được không? Chia sẻ cho mọi người mình tin rằng nó sẽ giúp ích được cho mọi người rất nhiều trong việc nhập liệu.
Tại ID này mìnhđã post rồi, với mình thế là tốt nhất rồi, có thể bạn bỏ chế độ hiẻn thị biểu tượng "Radio" đi.
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=6410&page=2

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang000

Guest
20/9/08
2
0
0
40
VT
Xin chào tất cả Anh/Chị
Mình không chuyên về kế toán, nhưng tham khảo các bài viết của anh/chị rồi chỉnh sửa lại .
Vấn đề của mình thế này :
- file "QuanlyKho" của mình làm chạy trên máy mình thì được (cài đồng thời excel 2003 & 2007), nhưng qua máy khác (excel 2003) thì lại báo lỗi :
Run-time error '-2147352571 (80020005)':
Could not set the ColumnWiths property . Type mismatch

File "LIST" mẫu của anh TuanKTCDCN cũng bị tình trạng như vậy, mình đã thử cài lại office trên các máy đó nhưng cũng vậy. (đã thử trên 3 máy khác nhau)

Rất mong Anh/chị giúp đỡ cách khắc phục. Xin chân thành cảm ơn .

(File quanlykho dùng phím tắt F4 để hiện lên bảng chọn)

H

hoang000

Guest
20/9/08
2
0
0
40
VT
hic, mình không được phép gửi file đính kèm rồi.

C

Conangxinhgai

Sơ cấp
27/8/08
10
0
1
Ha Noi
anh tuanktcdcn giup em voi , em khong Download duoc "A-Excel 5.3.006 - Phần mềm Kế toán Doanh nghiệp 08/08/08 - Download! New" anh giup em voi

T

thuyet44c

Guest
22/8/11
1
0
0
44
fdf
Cho em hỏi bác duyệt,nếu chỉ muốn khống chế ckich chuột trái tại 1 cột thôi thì làm thế nào?

H

hoang011961

Guest
11/11/10
5
1
3
63
Can Tho
Mình thấy các bạn nói chuyện rất hào hứng nên tham gia vậy, Theo mình khi đặt mả số cho khách hàng nên kết hợp 2,3 yếu tố để đặt.VD: Tên, nơi cư trú, so cmnd.....như vậy về lâu dài không trùng lắp lẩn lộn; Nhất là sản phẩm của công ty, Nơi mình đang lam hiện thời có 3500 thành phẩm,chưa kể các loại vật liệu đóng thùng thành phẩm khoảng 1200 loại cho nên dặt mả số là công việc rất quan trọng trong quản lý và tính giá thành sản phẩm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA