hỏi về cách nộp bảo hiểm cho nhân viên

• Thread starter phuongthao157
  • Ngày gửi
P

phuongthao157

Sơ cấp
14/1/09
11
0
0
38
hà nội
Công ty em muốn đóng bảo hiểm cho nhân viên theo mức lương thì tính như thế nào a?mong các anh chị hướng dẫn. Em cảm ơn a

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

goldbell

Sơ cấp
7/8/08
38
0
0
39
tp.hcm
BHXH chỉ tính trên lương căn bản và phụ cấp trách nhiệm. đóng BHXH + BHYT + KP công đoàn là 23% trong đó khấu trừ vào lương 6%.( Bảo hiểm thất nghiệp e chưa thấy triển khai). Lương căn bản là lương trên hợp đồng nha chị, hổng phải lương tối thiểu đâu nha. Rieng kinh phí công đoàn nếu Cty trên 10 là phải thành lập công đoàn và đóng kinh phí.e mới đi làm nên chỉ bít thế. có sai sót mong chỉ giáo

P

phuongthao157

Sơ cấp
14/1/09
11
0
0
38
hà nội
BHXH chỉ tính trên lương căn bản và phụ cấp trách nhiệm. đóng BHXH + BHYT + KP công đoàn là 23% trong đó khấu trừ vào lương 6%.( Bảo hiểm thất nghiệp e chưa thấy triển khai). Lương căn bản là lương trên hợp đồng nha chị, hổng phải lương tối thiểu đâu nha. Rieng kinh phí công đoàn nếu Cty trên 10 là phải thành lập công đoàn và đóng kinh phí.e mới đi làm nên chỉ bít thế. có sai sót mong chỉ giáo
Công ty mình muốn đóng bảo hiểm với mức thấp nhất (khoảng 900.000), Tổng lương trả là 3500.000. có đóng được như thế ko a?

X

xinye

Sơ cấp
6/3/09
11
0
0
VN
Trợ cấp thất nghiệp bắt đầu đóng từ tháng 1/2009 rồi mà bạn. Mức lương tối đa để làm căn cứ tính số tiền đóng bảo hiểm xã hội và thất nghiệp là 10.800.000

vanhungacc

vanhungacc

Trung cấp
6/5/09
103
1
0
SG
Mức lương tối đa để làm căn cứ tính số tiền đóng bảo hiểm xã hội và thất nghiệp là 10.800.000

Mức lương đóng bảo hiểm tối đa không quá 20 lần lương cơ bản của nhà nước quy định.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Công ty mình muốn đóng bảo hiểm với mức thấp nhất (khoảng 900.000), Tổng lương trả là 3500.000. có đóng được như thế ko a?
Có thể đóng theo mức đó được nếu bạn đã đăng ký với Sở lao động TBXH. Trên HĐLĐ bạn ghi rõ lương đóng BHXH là 900.000, còn lại là lương kinh doanh hoặc gì đó tùy Cty bạn.

P

phuongthao157

Sơ cấp
14/1/09
11
0
0
38
hà nội
Có thể đóng theo mức đó được nếu bạn đã đăng ký với Sở lao động TBXH. Trên HĐLĐ bạn ghi rõ lương đóng BHXH là 900.000, còn lại là lương kinh doanh hoặc gì đó tùy Cty bạn.

em cảm ơn ạ, tiện đây nếu có anh (chị) có thể cho em xin mẫu hợp đồng lao động với a? em mới vào nghề, công ty lại không có kế toán nên không biết làm hợp đồng thế nào cả,
em cảm ơn a
mail của em là : phuongthao157@gmail.com

behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
em cảm ơn ạ, tiện đây nếu có anh (chị) có thể cho em xin mẫu hợp đồng lao động với a? em mới vào nghề, công ty lại không có kế toán nên không biết làm hợp đồng thế nào cả,
em cảm ơn a
mail của em là : phuongthao157@gmail.com

Mẫu hợp đồng lao động bên ngoài VPP bán 500đ/tờ bạn ơi, chạy ra mua rùi về hỏi mọi ng cách ghi sao cho hợp lí :045:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA