lãi chậm nộp (Đơn vị thuộc phòng BH đống đa)

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
bây giờ là tháng 5 rồi, nhưng cty mình chưa làm bản đối chiếu quý 1 cho phòng BH , mà trong quí 1 có những lao động tăng giảm, vậy cty mình có bị phạt không , lãi chậm nộp cho những trường hợp lao động tăng giảm trong quí 1 là bao nhiêu?

Mà tại sao cty mình làm hồ sơ xin cấp phôi sổ ở phòng BH quận đống đa lâu rồi nhưng vẫn chưa đc cấp phôi sổ là sao ? tớ có hỏi thì họ nói bây giờ sổ BH được in trên phần mềm. mà phần mềm đang trong quá trình triển khai lắp đặt, nói chung là bạn nào thuộc sự quản lý của phòng BH quận đống đa giúp mình vđ này với ,m ình đang rất cần .
Người quản lý cty mình ở phòng BH đống đa là chị Hiền

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngatn

Guest
24/3/06
37
0
0
hanoi
bây giờ là tháng 5 rồi, nhưng cty mình chưa làm bản đối chiếu quý 1 cho phòng BH , mà trong quí 1 có những lao động tăng giảm, vậy cty mình có bị phạt không , lãi chậm nộp cho những trường hợp lao động tăng giảm trong quí 1 là bao nhiêu?
Mà tại sao cty mình làm hồ sơ xin cấp phôi sổ ở phòng BH quận đống đa lâu rồi nhưng vẫn chưa đc cấp phôi sổ là sao ? tớ có hỏi thì họ nói bây giờ sổ BH được in trên phần mềm. mà phần mềm đang trong quá trình triển khai lắp đặt, nói chung là bạn nào thuộc sự quản lý của phòng BH quận đống đa giúp mình vđ này với ,m ình đang rất cần .
Người quản lý cty mình ở phòng BH đống đa là chị Hiền

Lãi chậm nộp tính trong TH đơn vị chậm nộp tiền, (hình như là 14%) ko phụ thuộc vào việc đối chiếu mà phụ thuộc vào thời gian bạn nộp tiền cho BH. Nếu chưa đối chiếu bạn cứ làm UNC tạm tính ra số tiền phải nộp rồi chuyển cho BH.
Phôi sổ được cấp cũng tương đối khó khăn đấy. Bạn viết phôi sổ cũng phải cẩn thận. Chắc PMềm đang trong quá trình thử nghiệm chắc phải một thờì gian nữa mới hoạt động tốt :045:

behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
Hik em hỏi thì cũng dc báo là BH quận sẽ trực tiếp in sổ chứ ko phải trên BH Thành phố, nhg pm đang thử nghiệm thì giời mới bít dc là bjờ xong :-<

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
bạn nào có thể gửi cho mình bản đối chiếu trường hợp có lãi chậm nộp đc không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA