nâng ngạch lương phải có bằng đại học (k chấp nhận giấy chứng nhận tạm thời)

• Thread starter tomiu
  • Ngày gửi
T

tomiu

Guest
25/5/09
3
0
0
hn
mình vừa tốt nghiệp lớp đại học (trước đây mình có bằng cao đẳng). Nên chỉ có giấy chứng nhậnt tốt nghiệp tạm thời. Xếp mình đã ký giấy nâng ngạch lương lên cho mình. kế toán bên mình ra bảo hiểm đóng họ không chấp nhận và bảo phải có bằng đại học chứ không chấp nhận giấy chứng nhận tạm thời. Mình muốn hỏi vậy bên bảo hiểm họ làm thế có đúng không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

treconlt

Trung cấp
17/9/04
59
0
6
45
Ha Noi
mình vừa tốt nghiệp lớp đại học (trước đây mình có bằng cao đẳng). Nên chỉ có giấy chứng nhậnt tốt nghiệp tạm thời. Xếp mình đã ký giấy nâng ngạch lương lên cho mình. kế toán bên mình ra bảo hiểm đóng họ không chấp nhận và bảo phải có bằng đại học chứ không chấp nhận giấy chứng nhận tạm thời. Mình muốn hỏi vậy bên bảo hiểm họ làm thế có đúng không?

Đúng, rất đúng. Nếu như là cho là không đúng thì là sai.
:002:

T

tomiu

Guest
25/5/09
3
0
0
hn
bó tay với cách trả lời của bạn. Mình đã từng hỏi một người bạn làm ở bảo hiểm. Bạn đó trả lời rằng. Lương của mình họ trả theo trình độ của mình. Chứ không phải dựa vào cái bằng. cái bằng chỉ có giá trị xác minh là mình đúng là đã có trình độ như vậy. Về mặt cơ bản thì giấy chứng nhận tạm thời và bằng tốt nghiệp có giá trị như nhau. Bên bảo hiểm họ đòi các bằng gốc của mình khi mình chưa có là không đúng. Hỏi tất cả các cao thủ và các bạn trong ngành bạn đó trả lời đúng không?

K

Ke toan VIPVUON Cafe DaNang

Trung cấp
20/5/09
103
0
0
38
Da Nang City
bó tay với cách trả lời của bạn. Mình đã từng hỏi một người bạn làm ở bảo hiểm. Bạn đó trả lời rằng. Lương của mình họ trả theo trình độ của mình. Chứ không phải dựa vào cái bằng. cái bằng chỉ có giá trị xác minh là mình đúng là đã có trình độ như vậy. Về mặt cơ bản thì giấy chứng nhận tạm thời và bằng tốt nghiệp có giá trị như nhau. Bên bảo hiểm họ đòi các bằng gốc của mình khi mình chưa có là không đúng. Hỏi tất cả các cao thủ và các bạn trong ngành bạn đó trả lời đúng không?

:wall:thanhvan1994:wall:
Chán cho bạn quá. Việc lấy cái bằng chính thức chỉ cần đợi khoảng 2 tháng là xong. Còn việc nâng lương thì cứ nâng lương. Chả nhẽ bên Bảo hiểm ngày nào cũng kiểm tra các doanh nghiệp xem có bằng chưa mới được nâng lương. Chán quá, hỏi xem trên đất nước có bao nhiêu doanh nghiệp Trưởng phòng, Phó giám đốc chả có bằng cấp gì hết mà họ vẫn thế đấy có sao đâu.:imwithstu

T

tomiu

Guest
25/5/09
3
0
0
hn
đấy thế đấy. Mình không hiểu nổi nữa. Kế toán bên mình đi ra bảo hiểm về và trả lời mình vậy. Trong khi xếp đã ký và đã nhận 1 tháng lương mới rồi. Vấn đề là trường mình chưa có phôi bằng. Vì là khoá đầu tiên nên có nhiều vấn đề. phải đến cuối năm nay có lẽ mới có. Chứ mình đi xin giấy chứng nhận tạm thời thì đi lấy luôn bằng cho xong việc gì phải lác cách :biggrinda bên mình là đơn vị sự nghiệm có thu (liệu vấn đề này có khác gì với doanh nghiệp không). Nhưng lương mình hưởng không phải tiền ngân sách mà tiền cơ quan chi. Vì mình chỉ là hợp đồng vô thời hạn thôi. không phải biên chế.

K

Trung cấp
20/5/09
103
0
0
38
Da Nang City
Cơ quan bảo hiểm quy định đối với doanh nghiệp KD cũng giống như đơn vị HCSN.
Thân bạn

K

Trung cấp
20/5/09
103
0
0
38
Da Nang City
đơn cử Bà Chủ tịch Phụ Nữ Phường tui, ko có bằng cấp gì mà vẫn OK, lương vẫn nâng, bảo hiểm vẫn dóng đều đều.
Tui nói thiết 100%

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA