Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi: NHƯỢC ĐIỂM của hình thức nhật ký chung?

• Thread starter birigalaxy
  • Ngày gửi
B

birigalaxy

Guest
21/5/09
1
0
0
hue
Có anh chị nào biết nhược điểm của hình thức nhật ký chung thì chia sẻ cho em với ạ. Tình hình là em cũng tìm nhiều sách và tài liệu về cái này rồi. Nhưng chỉ có ưu điểm, còn nhược điểm em vẫn chưa biết.

mong trả lời của các anh chị, em cám ơn. :drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Có anh chị nào biết nhược điểm của hình thức nhật ký chung thì chia sẻ cho em với ạ. Tình hình là em cũng tìm nhiều sách và tài liệu về cái này rồi. Nhưng chỉ có ưu điểm, còn nhược điểm em vẫn chưa biết.

Nhược điểm: Nếu làm kế toán ghi chép bằng tay thì lượng ghi chép nhiều, mất nhiều thời gian cho công việc ghi chép hơn là xử lý công việc khác. Tốn nhiều giấy mực.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Nhược điểm: Nếu làm kế toán ghi chép bằng tay thì lượng ghi chép nhiều, mất nhiều thời gian cho công việc ghi chép hơn là xử lý công việc khác. Tốn nhiều giấy mực.

Còn ưu điểm làm bằng máy thì đơn giản dễ thực hiện chỉ nhập một lần từ chứng từ gốc.

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
Tiện đây cho em hỏi 2 câu ạ.
1. ưu, nhược điểm, điều kiện vận dụng của các hình thức ghi sổ NKSC, NKC, CTGS, NKCT.
2. ưu, nhược điểm, điều kiện vận dụng của phương pháp thẻ song song.
Em đang rất cần...

K

Ke toan VIPVUON Cafe DaNang

Trung cấp
20/5/09
103
0
0
38
Da Nang City
Tiện đây cho em hỏi 2 câu ạ.
1. ưu, nhược điểm, điều kiện vận dụng của các hình thức ghi sổ NKSC, NKC, CTGS, NKCT.
2. ưu, nhược điểm, điều kiện vận dụng của phương pháp thẻ song song.
Em đang rất cần...

- Muốn chi tiết hiểu rõ, bạn nên mua 1 cuốn lý thuyết ghi sổ kế toán. Hiện tại mình cũng có tài liệu nói về vấn đề này, tuy nhiên mình nhác chep ra đây quá. để hồi nào rảnh mình post cho bạn hé.

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
Em muốn mọi người giúp em ưu, nhược điểm, điều kiện áp dụng pp thẻ song song.

Sửa lần cuối:
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên

Hình thức Nhật ký chung được sử dụng từ xưa đến nay ở các nước tư bản mà chẳng thấy ông nào chê nó. Chỉ có ở Việt Nam và một số nước thuộc khối XHCN trước đây thì mới có lắm hình thức sổ thể thôi.

Kết luận: Hình thức Nhật ký chung nếu biết cách sử dụng hợp lý thì là hình thức sổ tốt nhất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA