Cách huỷ hoá đơn đã kê khai với cq thuế

• Thread starter 031179
  • Ngày gửi
T

tran tuyet sang

Sơ cấp
15/6/13
11
0
0
vĩnh long
Ðề: Cách huỷ hoá đơn đã kê khai với cq thuế

Bạn cho hỏi nếuhoas đơn đó sai ở t4 thì mình phải làm lại khai báo thuế t4 và t5 luôn hả bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN
Mình có hóa đơn đầu ra bị hủy, nhưng đúng kỳ đã kk ở tờ kk hàng hóa bán ra, trong khi bc thsdhd thì lại CÓ báo hủy.

Theo mình biết thì HĐ báo hủy thì k phải kk trong tk thue gtgt nữa đúng ko ạ? TH này bg mình làm ntn nhi mọi người?

yellowfish252

yellowfish252

Guest
26/8/15
1
0
1
32
Dear mọi người, tình hình thì em mới được đưa làm kế toán thuế. Em đang gặp trường hợp khó, chẳng biết xử lý thế nào, mong mọi người tư vấn giúp em ạ.
Cty em là cty xây dựng, bán phế liệu thu tiền, để hợp thức hóa thì kế toán trước đã kê khai thuế quý 2 hóa đơn xả cho cá nhân A, số hóa đơn 22. Tuy nhiên, chị ý quên xuất hóa đơn giấy. Đến tháng 7 thì chị ý quên, lại xuất hóa đơn cho 1 công ty B khác trên đúng tờ hóa đơn số 22 luôn và công ty B đó đã kê khai thuế theo tháng rồi.
Vậy giờ em phải xử lý như thế nào? Mong mọi người giúp đỡ. Em cảm ơn nhiều ạ! :(

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Anh( chị ) cho em hỏi, em có 1 hóa đơn đã kê khai thuế từ quý 2.2015, giờ 2 bên hủy hóa đơn ấy thì quys em phải kê khai bổ sung thế nào và báo cáo sử dụng hóa đơn có phải sửa gì không ạ??

B

BaO_lY

Guest
22/9/16
1
0
1
31
Chào anh/chị!
Cho em hỏi 1 vấn đề về kê khai thuế với ạ.
Bên em hồi tháng 6 có mua hàng hóa bên Nhà Cung Cấp A, tuy nhiên đến tháng 9 nhà CC A nói là muốn thu hồi lại hóa đơn vì chưa làm thông báo phát hành hóa đơn. Vậy giờ em phải xử lí ntn với thuế ạ? nếu kê khai điều chỉnh thì làm ntn ạ? Tháng 6 em đã kê khai thuế xong hết rồi.Nhờ anh chị giúp đỡ ah?

T

Thu Trang 269

Guest
2/3/17
1
0
1
35
Chào các anh, các chị!
Các anh, các chị cho em hỏi với ạ: Công ty em gửi thông báo phát hành hoá đơn ra Cục thuế từ ngày 27/02, đến ngày 05/3 hoá đơn mới được sử dụng. Nhưng trước đó kế toán Cty em không để ý đã xuất hoá đơn vào tháng 01 và đã kê khai thuế tháng 01 đầy đủ.
Tháng 27/2 phát hiện ra sai sót. Chưa kê thuế tháng 2. Thời điểm hiện tại là đầu tháng 3. Các anh chị cho em hỏi:
1)
Công ty em sử dụng hoá đơn trước khi có thông báo phát hành, nhưng đã kê khai nộp thuế đầy đủ thì có bị xử phạt hay không? Nếu có thì theo Thông tư nào, mức phạt bao nhiêu? (Vì theo công văn số 4836//TCT-CS ngày 16/11/2015 của Tổng Cục thuế thì sử dụng hoá đơn trước khi có thông báo phát hành, nhưng đã kê khai nộp thuế đầy đủ sẽ không xử phạt vi phạm hành chính về hoá đơn.)
2)
Đối với những hoá đơn đã lập trước ngày 05/3, đã giao khách hàng và đã kê khai thuế tháng 01 thì phải xử lý như nào cho đúng? Có cần lập BB thu hồi hoá đơn kèm hoá đơn mới thay thế viết từ ngày 05/3 trở đi hay ko? Đồng thời có cần lập BB điều chỉnh hoá đơn kèm hoá đơn điều chỉnh ghi giảm tiền hàng, tiền thuế và tổng tiền thanh toán hay ko?
3)
Đối với những hoá đơn đã lập trước ngày 05/3, nhưng chưa giao khách hàng và đã kê khai thuế tháng 01 thì phải xử lý như nào cho đúng? Có cần lập BB điều chỉnh hoá đơn (Bên mua ghi rõ "Khách hàng chưa nhận hoá đơn") kèm hoá đơn điều chỉnh ghi giảm tiền hàng, tiền thuế và tổng tiền thanh toán đã kê khai tháng 01 hay ko? Đồng thời, có cần lập BB thu hồi hoá đơn (Bên mua ghi rõ "Khách hàng chưa nhận hoá đơn") kèm hoá đơn mới thay thế viết từ ngày 05/3 trở đi hay ko? Hay chỉ cần lập hoá đơn mới thay thế viết từ ngày 05/3 trở đi thôi ạ?

Rất mong sớm nhận được sự hồi đáp của các anh, các chị!
Em xin vô cùng cảm ơn ạ!

V

võ thị diu

Guest
2/3/17
4
0
1
36
uh ban goi minh xem

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA