Mỗi tuần một chuyên đề

BHXH khi chuyển công ty

• Thread starter ketoan205
  • Ngày gửi
K

ketoan205

Guest
7/11/07
20
1
0
41
Hà nội
Năm ngoái mình có làm cho một công ty, do làm có một năm và trục trặc về việc làm thẻ BHXH nên khi chuyển việc mình chưa có thẻ BHXH. Mình chuyển sang công ty mới và chị kế toán bảo nộp tiếp luôn. Không biết khi chưa có thẻ BHXH như mình mà đăng ký nộp ở công ty mới thì có đảm bảo là thời gian nộp bảo hiểm của mình được liên tục không nhỉ! Bên này cũng mới chỉ đăng khai báo chứ vẫn chưa thu tiền của mình hàng tháng. Pó tay!!!! Giúp mình với!!!!!!! :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tunglangson

Guest
Bạn chưa có sổ BHXH mà ban chuyển công ty mới, bạn chưa nói rõ là bạn đã nộp ở công ty cũ là bao lâu! nhưng không sao, bạn lên cơ qan BHXH đối chiếu và nộp tiếp tại công ty mới vẫn tiếp thời gian mà bạn đã nộp

K

ketoan205

Guest
7/11/07
20
1
0
41
Hà nội
Bạn chưa có sổ BHXH mà ban chuyển công ty mới, bạn chưa nói rõ là bạn đã nộp ở công ty cũ là bao lâu! nhưng không sao, bạn lên cơ qan BHXH đối chiếu và nộp tiếp tại công ty mới vẫn tiếp thời gian mà bạn đã nộp

Vậy là mình vẫn có thể nộp tiếp và làm thẻ BHXH ở đơn vị mới. Mình cũng nghĩ như bạn vì mình vẫn làm ở HN. Còn trường hợp mà chuyển công tác khác tỉnh chắc phức tạp hơn nhỉ? Ai biết trường hợp này chỉ giùm luôn giúp mình với! Thank you!

N

ngatn

Guest
24/3/06
37
0
0
hanoi
Ko có thẻ BHXH mà chỉ có thẻ BHYT các bạn nhé! Trường hợp bạn đã có sổ Bhxh thì đơn giản, cơ quan cũ có trách nhiệm chốt sổ cho các bạn khi bạn chuyển cơ quan khác, nếu chuyển ngoại tỉnh thì lên chốt ở BHXH thành phố nữa. Còn trường hợp chưa có sổ, nếu chuyển cơ quan khác thì cơ quan cũ sẽ làm giấy xác nhận thơìi gian bạn đã đóng Bh. sang cơ quan mới tiếp tục đóng tiếp.

K

ketoan205

Guest
7/11/07
20
1
0
41
Hà nội
Thế mà công ty cũ của mình ko ý kiến gì! Bao nhiêu người ra đi mà vẫn chẳng thấy gì. Nhiều người chuyển về tỉnh phải nộp lại từ đầu. Cảm ơn các bạn nhé!

T

thuhang2009

Guest
6/5/09
19
0
0
44
Hải Phòng
Thế mà công ty cũ của mình ko ý kiến gì! Bao nhiêu người ra đi mà vẫn chẳng thấy gì. Nhiều người chuyển về tỉnh phải nộp lại từ đầu. Cảm ơn các bạn nhé!

thế thì chắc là công ty cũ của bạn chưa tham gia BH rồi. Thành thật chia buồn cùng bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA