Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu trên sổ kế toán tổng hợp và sổ kế toán chi tiết.

• Thread starter hoalai1984
  • Ngày gửi
H

hoalai1984

Guest
30/12/08
12
0
0
39
Ha Noi
Cả nhà cho em hỏi là ở Công ty em T6 năm 2008 đã chuyển địa chỉ từ Đống đa sang Quận Hoàng Mai và phải thay đổi con dấu. Nhưng đến thời điểm này mới in hết sổ tổng hợp và chi tiết của Năm 2006 và năm 2007 thì không thể đóng dấu tròn có địa chỉ bên Quận Hoàng Mai vào được.Thế giờ em phải làm thế nào để cho bộ sổ của em được hợp lý ạ? Em mong mọi người chỉ giáo dùm vì em là kế toán mới bắt đầu làm từ lúc chuyển sang địa chỉ mới.Hic. Em thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thegiao

Trung cấp
28/1/07
141
2
18
hung yen
Cả nhà cho em hỏi là ở Công ty em T6 năm 2008 đã chuyển địa chỉ từ Đống đa sang Quận Hoàng Mai và phải thay đổi con dấu. Nhưng đến thời điểm này mới in hết sổ tổng hợp và chi tiết của Năm 2006 và năm 2007 thì không thể đóng dấu tròn có địa chỉ bên Quận Hoàng Mai vào được.Thế giờ em phải làm thế nào để cho bộ sổ của em được hợp lý ạ? Em mong mọi người chỉ giáo dùm vì em là kế toán mới bắt đầu làm từ lúc chuyển sang địa chỉ mới.Hic. Em thanks!

Bạn đi hoàn thiện lại chứng từ à. Dấu tròn cũ đã trả lại rồi, làm sao đóng được. Các báo cáo để thực hiện nghĩa vụ mình đã làm rồi, bạn chỉ in sổ ra chứ không thay đổi số liệu do đó theo tôi cứ triện vào đấy bằng con dấu mới đi sau khi đã có đầy đủ chữ ký. Mục đích đóng dấu là để thể hiện công ty cam đoan về tài liệu cung cấp...tuy hơi chậm nhỉ :error:

H

hoalai1984

Guest
30/12/08
12
0
0
39
Ha Noi
uh, thì giờ cũng không còn cách nào khác. Nhưng không biết có phải gửi công văn lên chi cục thuế quản lý mới của mình không bạn nhỉ? Vì sau này quyết toán thì cơ quan thuế mới sẽ quyết toán mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA