Mỗi tuần một chuyên đề

nghỉ thai sản 2 tháng rồi đi làm hưởng lương ntn?

• Thread starter hoahtl
  • Ngày gửi
H

hoahtl

Trung cấp
26/11/07
54
0
6
42
thi xa Ha Giang
Các bạn trả lời giúp mình với; Theo chế độ mình được nghỉ thai sản 4 tháng và hưởng tiền Bảo hiểm 4 tháng, do yêu cầu công việc tôi nghỉ 2 tháng đã phải đi làm, cquan vẫn trả lương cho tôi theo bảng chấm công tôi đi làm, và chấp nhận cho tôi hưởng đủ tiền bảo hiểm. Như vậy bảo hiểm có chấp nhận k? Nếu k tôi phải làm lương như thế nào để tránh được cơ quan bảo hiểm? Thanks a lot!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Giot Nuoc Giua Bien

Guest
23/8/09
28
0
0
HCM city
Theo chế độ nghĩ thai sản là bạn nghĩ 4 tháng không phải đóng BHXH. Còn nếu bạn nghỉ 2 tháng và đi làm lại phải có cam kết với DN , chứ nếu mới sinh sức khoẻ không đủ thì có mệnh hệ gì họ sẽ không chịu trách nhiệm, Khi bao nghĩ thai sản là bạn đã được BHXH trả tiền 4 tháng lương tham gia BHXH, nếu trong 2 tháng sau bạn làm việc đang hoàng mà vẫn lãnh tiền của công ty thì bạn muốn kê khai cũng được , bỏ đến khi bao tăng mới lại cũng được, về việc hưởng tiền BHXH thì nếu bạn Nghĩ sinh thì họ phải cấp cho bạn 4 tháng lương, dù chỉ ở nhà 2 tháng , 2 tháng sau đi làm là tuỳ ở bạn, bạn không cần lo ngại BHXH sẽ dồm ngó bạn đâu, Quyền đi làm là quyền tự do của bạn chỉ cần bạn đủ sức khoẻ và cam kết đầy đủ với DN :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA