Có ai đã từng đóng BHXH ở quận Long Biên chưa?

• Thread starter haingoc347
  • Ngày gửi
H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
Bạn nào đã từng làm thủ tục thang bảng lương o phòng Thưong binh Xh,đóng BHXH ở Quận LB thì chỉ giáo mình với?có khó kăn lắm k??thủ tục đi từng bước Như thế nào??cảm ơn trước nhiều nhé!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuong8407

phuong8407

Trung cấp
27/2/08
111
3
0
vùng trời bình yên
mình đang làm nè. thủ tục cũng ko phức tạp đâu, cán bộ hướng dẫn thì tận tình lắm (bạn gặp Anh Nam nhé). Hồ sơ gồm:
1> Công văn đăng ký thang bảng lương (theo mẫu)
2> Hệ thống thang bảng lương do DN tự xây dựng (chú ý lương tối thiểu vùng và chênh lệch giữa bậc liền kề)
3> Quyết định ban hành hệ thống thang bảng lương
4> Tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng với từng chức danh, nghề nghiệp
5> Biên bản thoả thuận giữa công ty và người lao động
6> Bảng lương tháng gần nhất
7> Hợp đồng lao động
8> Bản sao giấy phép thành lập doanh nghiệp
9> Sổ đăng ký lao động (cái này mua tại đấy 10K/quyển)

Địa chỉ phòng lao động thương binh xã hội quận Long Biên: tầng 4 UBND quận Long Biên
Khu đô thị Việt Hưng, Ngô Gia Tự, Long Biên, Hà Nội
Họ làm việc thứ 3 và thứ 5 hàng tuần thôi nhé.

• Like
Reactions: long1206
H

henryo

Sơ cấp
27/6/09
11
0
1
HN
Mình cũng đang chuẩn bị làm thanh bảng lương bạn phuong8407 co thể gửi cho mình xin các mẫu hồ sơ đó được không? cảm ơn bạn nhiều!YM của mình: huyenpham8@gmail.com

H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
phưong 8407 à!bạn có thể cho mình xin tài liệu bạn đã làm được k??bạn có số điện thoại của anh Nam k??
mình đang bạn nhiều việc quá!cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé!!

H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
các bạn cũng làm o LB à??thế bạn henryo lam chưa?mai thứ 5 đi làm k??

N

Nguyen Thu Ha

Guest
Mình cũng đang chuẩn bị làm cho Cty mình, từ tháng 1/2010 cơ. Bạn cho mình xin mẫu biểu và số ĐT của anh Nam đó nhé, tks bạn. Thực ra đợt trước mình làm cho cty ở quận Đống đa rồi, lưu về máy nhà thì máy bị virus mất hết cả, chán quá, mail của mình là thuhant13@gmail.com, tks bạn nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

thangnguyen22

Guest
22/7/08
3
0
0
Hà Nội
minh cũng đang chuẩn bị làm BHXH cho bên minh ở quânj Long Biên, cũng chưa biết thủ tục và mẫu như thế nào, bạn phuong8407 gửi giúp mình những mẫu cơ bản được không. Minh chưa bao giờ làm về BHXH cả, giúp mình với nhé, thank you!
Mail của mình là: thangnguyen22@gmail.com

N

Nguyen Thu Ha

Guest
minh cũng đang chuẩn bị làm BHXH cho bên minh ở quânj Long Biên, cũng chưa biết thủ tục và mẫu như thế nào, bạn phuong8407 gửi giúp mình những mẫu cơ bản được không. Minh chưa bao giờ làm về BHXH cả, giúp mình với nhé, thank you!
Mail của mình là: thangnguyen22@gmail.com
Hôm nay mình vừa qua phòng BHXH rồi, mang USB đến cop về là ok thôi, còn thang bảng lương nợ 1 tháng nhé

H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
thu hà ơi, bạn đã làm xong BHXH ở LBV chưa??
Cho mình hỏi có khó khăn va hối lộ k? vì mình nộp hồ sơ lâu rồi mà gọi điện hỏi họ toàn bảo là đang chờ mã số.
bạn có mẫu và hướng dẫn thì gửi mình với nhé!!cảm ơn nhìu

Q

quyencom

Guest
30/8/10
7
0
0
Thái Nguyên
Có anh chị nào đã làm thủ tục để nộp bảo hiểm cho nhân viên của công ty tại BHXH Long Biên, cho em hỏi chút ạh.Hiện tại công ty em làm chỉ có 9 người, vậy nên bên em có được tham gia đóng bhxh ko ah? Mà thủ tục như thế nào các chị hướng dẫn em với đc ko ạh? Hồ sơ có mẫu gì nhìu ạh? ai bít liên lạc với em qua mail: lequyen88.tn@gmail.com. Em cảm ơn cả nhà ạh!

vietanhdam

vietanhdam

www.thoitrangcuabe.vn
Mình đang làm bảo hiểm cho công ty ở quận long biên đây. công ty mình đóng bảo hiểm cho 3 người vẫn làm bình thường, chẳng có luật nào quy định bắt buộc tối thiểu phải bao nhiêu người mới được đóng bảo hiểm đâu. Về thủ tục thế nào thì lần đầu nên phức tạp, mà bảo hiểm thì mẫu biểu thay đổi liên tục, gần đây nhất lại thay đổi, nên tốt nhất bạn lên mang usb đến xin những mẫu biểu để về kê khai. hoặc bạn tham khảo trên trang web của bảo hiểm: Trang tin điện tử Bảo hiểm xã hội Việt Nam-Chế độ BHXH, BHYT, BHTN để lấy mẫu biểu về.

Quên còn một vấn đề các bạn hỏi: có tiêu cực khi làm bảo hiểm không, mình trả lời là không và cũng không cần thiết, vì thực ra bảo hiểm xã hội cũng chỉ là một ngành dịch vụ mà thôi. Tuy nhiên ở Việt Nam thì doanh nghiệp tốn rất nhiều thời gian để đi làm các thủ tục hành chính ở thuế và bảo hiểm (đã có lần thời sự VTV1 đưa tin về vấn đề này do các doanh nghiệp phản ánh) vì thế chờ đợi lâu là điều dễ hiểu. Ngoài ra các bạn nhớ là hàng tháng phải đi nộp báo cáo bảo hiểm 1 lần giống thuế, sáng nhận báo cáo từ 8h đến 10h30, chiều từ 1h30h đến 4h, riêng chiều thứ 6 không nhận. Đấy là bảo hiểm ở long biên nhé

Sửa lần cuối:
N

nguyennhinamson

Guest
20/11/10
1
0
0
43
hn
bhxh long biên

Bạn nào đã từng làm thủ tục thang bảng lương o phòng Thưong binh Xh,đóng BHXH ở Quận LB thì chỉ giáo mình với?có khó kăn lắm k??thủ tục đi từng bước Như thế nào??cảm ơn trước nhiều nhé!!

mình đang làm giấy tờ để dóng bhxh cho công ty .thủ tục cũng không phức tạp lắm đâu .
trước hết bạn lên phòng lđtbxh xin mẫu và mua quyển sổ đăng kí lao động .về kê khai sau đó mang nộp,người ta hẹn đến ngày lấy tập đăng kí đó .trong thời gian chờ đợi bạn lên phong bhxh (gặp chị tâm thu ) xin các biểu mẫu về làm .khi làm xong mang lên cho chị ấy chị ấy xem đã dúng và đủ chưa nếu chị ấy ok thì về lấy chữ kí và đóng dấu rồi mang lên nộp là ok .chờ khoảng 10 ngày lấy mã đơn vị rồi đi nộp tiền là hoàn thành bạn ạ

X

xuanphamm

Guest
8/11/11
1
0
0
hai phong
thủ tục đăng ký bảo hiểm tại hải phòng

:wall:thủ tục đăng ký bảo hiểm ở quận hồng bàng Hải phòng như thế nào nhỉ huhuhu

T

thutrabt

Guest
22/10/12
4
0
1
Hà Nội
Ðề: bhxh long biên

bạn haingoc347 ơi! bạn đã từng làm BHXH quận Long Biên rồi thì cho mình xin những mẫu bạn đã làm với, mình mới vào công ty , sếp bảo tìm hiểu để đóng bảo hiểm cho công ty mà mình không biết làm thế nào, làm từ đâu, và còn rất đang thắc mắc cái thang bảng lương phần bậc lương mình lấy ở đâu làm căn cứ vậy bạn, bạn chỉ giúp mình nha!!! Email của mình là thutrabt@gmail.com
Thanks bạn nha!
Chúc bạn một ngày vui vẻ

K

Kittycoi299

Guest
20/2/13
1
0
1
HN
Ðề: Có ai đã từng đóng BHXH ở quận Long Biên chưa?

mình đang làm nè. thủ tục cũng ko phức tạp đâu, cán bộ hướng dẫn thì tận tình lắm (bạn gặp Anh Nam nhé). Hồ sơ gồm:
1> Công văn đăng ký thang bảng lương (theo mẫu)
2> Hệ thống thang bảng lương do DN tự xây dựng (chú ý lương tối thiểu vùng và chênh lệch giữa bậc liền kề)
3> Quyết định ban hành hệ thống thang bảng lương
4> Tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng với từng chức danh, nghề nghiệp
5> Biên bản thoả thuận giữa công ty và người lao động
6> Bảng lương tháng gần nhất
7> Hợp đồng lao động
8> Bản sao giấy phép thành lập doanh nghiệp
9> Sổ đăng ký lao động (cái này mua tại đấy 10K/quyển)

Địa chỉ phòng lao động thương binh xã hội quận Long Biên: tầng 4 UBND quận Long Biên
Khu đô thị Việt Hưng, Ngô Gia Tự, Long Biên, Hà Nội
Họ làm việc thứ 3 và thứ 5 hàng tuần thôi nhé.

C oi,mail cho e xin mau tai lieu lam thu tuc dong BH dc k a? Ben e thang nayh cung bat dau lam ma e chua lam bgio ca.
Cho e xin sdt cua a Nam voi c nhe :)
Mail e là: oanhnk@maytinhdongbo.com.vn
Cam on c nhieu!

Sửa lần cuối:
D

dothilabhuong

Guest

Bạn ơi!Mình cũng đang chuẩn bị làm BHXH cho bên minh ở quận Long Biên, cũng chưa biết thủ tục và mẫu như thế nào, bạn phuong8407 gửi giúp mình những mẫu cơ bản được không. Minh chưa bao giờ làm về BHXH cả, giúp mình với nhé, thank you!Bạn cho mính SĐT của Anh Nam nữa nha!
Bạn gửi cho mình với mail của mình là dothilan9@gmail.com

G

GoDsLight

Guest
7/7/11
1
0
0
32
Hà Nội

Mình cũng chuẩn bị làm BH ơ quận Long Biên, mình mới làm nên cũng chưa rõ. A/C có thể gửi giúp mình những mẫu cơ bản và trình tự đăng kí được ko ạ.
Làm ơn gửi cho mình vào mail vuducthinh1991@gmai.com.
Xin cảm ơn.

P

pandacleverhg

Sơ cấp
15/3/11
3
0
0
ha noi

Chị ơi, chị gửi cho em xin mẫu tài liệu làm thủ tục BHXH đc ko ạ. Đây là lần đầu tiên cty em đăng kí BHXH mà em chưa làm bgio cả
Mail của em là : cuacuontinnghia@gmail.com
Cảm ơn chị nhiều ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA