Lập thang lương, bảng lương bắt đầu từ đâu ?

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Phần ghi lại cho đúng là ghi lại gì ạ? em ghi chỗ nào khó hiểu ạ?
đã ghi chức danh của giám đốc hiện tạikế toán >>>> Giờ điều chỉnh lại cho đúng chức danh.

• Like
Reactions: BoBeBo
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BoBeBo

Guest
7/2/15
22
0
1
33
đã ghi chức danh của giám đốc hiện tạikế toán >>>> Giờ điều chỉnh lại cho đúng chức danh.
à, cho em hỏi thêm xíu là giờ đi nộp hồ sơ làm lại thang bảng lương thì không cần làm lại xác nhận chưa đủ điều kiện thành lập công đoàn mà lấy bản đã làm hồi 2012 mang theo thôi có được không ạ? hay mỗi lần làm lại thang bảng lương thì phải xác nhận lại

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Số lao động tại mỗi thời điểm là khác nhau, ví dụ 2012 công ty không đủ điều kiện thành lập Công đoàn nhưng 2015 lại đủ điều kiện (hoặc không đủ điều kiện) thì vẫn phải thực hiện thủ tục xác nhận lại. Do đó sau khi chốt lao động năm, nếu có đăng ký thang bảng lương lại thì vẫn phải qua khâu xác nhận của LĐLĐ.

B

BoBeBo

Guest
7/2/15
22
0
1
33
Số lao động tại mỗi thời điểm là khác nhau, ví dụ 2012 công ty không đủ điều kiện thành lập Công đoàn nhưng 2015 lại đủ điều kiện (hoặc không đủ điều kiện) thì vẫn phải thực hiện thủ tục xác nhận lại. Do đó sau khi chốt lao động năm, nếu có đăng ký thang bảng lương lại thì vẫn phải qua khâu xác nhận của LĐLĐ.
dạ, em cám ơn nhìu ạ

A

Ankhalam

Guest
8/9/15
56
2
8
31
Mọi người cho em hỏi là có quy định nào yêu cầu về hệ số lương trong thang bảng lương với cty tư nhân là cty TNHH không ạ?Em đang lập thang bảng lương mà không biết để hệ số như nào thì hợp lý.

G

gaccong

Guest
12/1/08
1
0
1
39
Hai Phong
Bác KTGG giải thích hộ em cái công thức này: (3-3*$J$6)*G160*G160+(3*$J$6-2)*G160 và (E160-1)/($E$8-1) có ý nghĩa gì ạ? ký Hiệu BSL =20; S=0.65 là gì
Vật vã mãi k hiểu, @-@, cảm ơn bác nhiều nhiều

A

Alicethai

Guest
15/11/16
1
0
1
31
Hôm nay em xem file thang lương của anh KTGG thấy rất hay, em đang muốn áp dụng trong công ty của em, cảm ơn anh đã chia sẻ tài liệu. Tuy nhiên em có 1 số chưa hiểu rõ trong file này.
- Ví dụ ở sheet Sắp xếp điểm em chưa hiểu tên cột CT CĐ.1, 2; và công thức anh sử dụng trong đó dùng các con số 1,2,3 trong công thức này: (3-3*$J$6)*G160*G160+(3*$J$6-2)*G160 và (E160-1)/($E$8-1) có ý nghĩa gì ạ? ký Hiệu BSL =20; S=0.65 là gì
-Phần lương khảo sát thị trường: ký hiệu P10,P25.... là gì,cơ sở anh lấy số liệu thời điểm nào?...
Em rất thích tài liệu này, giành 1 ngày để tìm hiểu nó mà thấy lơ mơ quá. Nhờ anh giải thích giúp em với!

Dear Hoangle2010,

Hôm nay mình đang nghiên cứu cái này cho công ty của mình và cũng gặp vấn đề là không hiểu được các cột sau. Không biết bạn đã tìm ra câu trả lời cho thắc mắc chưa. hi vọng bạn có thể chia sẻ. Xin cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA