In bảng biểu bằng Excel làm sao mở rộng ra hết biên?

• Thread starter quynhhuong0291
  • Ngày gửi
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Em dùng Excel 2003 tạo bảng biểu, em muốn tận dụng hết biên cho bảng tính lớn dể nhìn, em vào page setup, cho lề trái, phải, trên, dưới đều =0 , chọn giấy a4, nhưng khi in ra vẫn còn các biên trắng trái, phải, trên, dưới rất lớn, đưa sếp xem không đồng ý, vậy Anh (Chị) nào biết cách làm chỉ em với, Cám ơn nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP
Ðề: In bảng biểu bằng Excel làm sao mở rộng ra hết biên?

Hàng tháng t phải in bảng kê, t cũng chỉnh hết = 0 mà in ra lề trái vẫn còn 1 cm, lề phải còn 2,5 cm. Cũng ko biết phải chỉnh kiểu gì. Có lẽ do máy in cài đặt như thế chăng? vì 1 số máy in mà để lề phía trên + dưới = 0 nó ko nhận ý

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Em dùng Excel 2003 tạo bảng biểu, em muốn tận dụng hết biên cho bảng tính lớn dể nhìn, em vào page setup, cho lề trái, phải, trên, dưới đều =0 , chọn giấy a4, nhưng khi in ra vẫn còn các biên trắng trái, phải, trên, dưới rất lớn, đưa sếp xem không đồng ý, vậy Anh (Chị) nào biết cách làm chỉ em với, Cám ơn nhìu

Bạn lưu ý thêm phần Header và Footer nữa nhé. để là 0 hết nhưng chưa chắc đã in hết được và có thể mất chữ, thiếu chữ. Máy in in tối đa cũng chỉ in trong 1 khuôn nhỏ hơn tờ giấy thôi bạn à.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Dạ, Header và Footer ko có gì, cũng với mẫu đó, lúc trc có anh kéo ra hết biên đc, nhưg bây giờ anh đó nghĩ rùi, nên ko thể hỏi đc, em đã thử làm qua word nhưng cũng ko kéo ra biên đc, giờ ko biết làm sao đây nữa chứ, sếp lại bắt buộc phải kéo ra cho bằng đc để có chổ rộng cho sếp dể nhìn, thật khó quá đi.

nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

Đồng chí cần check mấy th6ng số sau:
- Vào PageSetup: chỉnh Paper size = A4
- Vào Printers and Faxes: vào Properties của máy in tìm các thông tin về khổ giấy chỉnh thành A4 hết.(Device Setting và Printing Preference -> Paper/Quality ->Advance -> Chỉnh Papersize)
T search google thấy có người làm như trên được, mà t chưa thử, b làm thử xem có được k?

M

meomup1609

Guest
24/6/13
1
0
0
33
TpHCM

Bạn quynhhuong0291 ơi, cho mình hỏi bạn đã biết cách làm cái này chưa zị, chỉ mình zới! ^^

DinhSu

DinhSu

Cao cấp
15/6/08
273
13
0
Da Nang

Đúng như vậy, làm như vậy chắc chắn là được vì thường máy in mặc định khổ giấy letter, điều này chỉ những người thường xuyên làm mới biết chứ có đi học vi tính văn phòng, nâng cao lung tung cũng ko thể biết đâu.
Đồng chí cần check mấy th6ng số sau:
- Vào PageSetup: chỉnh Paper size = A4
- Vào Printers and Faxes: vào Properties của máy in tìm các thông tin về khổ giấy chỉnh thành A4 hết.(Device Setting và Printing Preference -> Paper/Quality ->Advance -> Chỉnh Papersize)
T search google thấy có người làm như trên được, mà t chưa thử, b làm thử xem có được k?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Dạ, Header và Footer ko có gì, cũng với mẫu đó, lúc trc có anh kéo ra hết biên đc, nhưg bây giờ anh đó nghĩ rùi, nên ko thể hỏi đc, em đã thử làm qua word nhưng cũng ko kéo ra biên đc, giờ ko biết làm sao đây nữa chứ, sếp lại bắt buộc phải kéo ra cho bằng đc để có chổ rộng cho sếp dể nhìn, thật khó quá đi.

bạn có thể gửi mẫu đó lên đây để mình thử được không?

N

nguyen the luu

Guest
7/8/15
1
0
1
38
vào Printer properties chọn Paper chon fit to paper size ok

D

duyquang89

Sơ cấp
27/4/11
27
54
18
35
346 thoại ngọc hầu
Có ai biết vụ này chỉ với mình cũng đang cần nó lắm đây bảng của mình muốn làm 1 trang nhưng cứ phải 2 trang mới hết chán quá ý....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA