Cách tra cứu MST TNCN đã được cấp chưa ?

• Thread starter Song Minh
  • Ngày gửi
S

summer227

Guest
5/11/08
46
0
0
40
hà nội
sao mình vào tra không được nhỉ, nó cứ bảo số chứng minh/hội chiếu , dưới là mã số thuế mà đánh vào thì không được chẳng hiểu sao, cũng k thấy phần gửi quyết toán và gửi đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân đâu nhỉ.

Mình vào tra được mà. Nếu bạn tra MST cá nhân thì bạn vào Tra cứu MST. Còn nếu bạn là cơ quan chi trả thì bạn vào đăng ký thuế nhập MST của cơ quan và ngày dc cấp MST thì sẽ tra dc mà. Mình vẫn vào và tra bình thường

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Trường hợp thông tin về người đc cấp MST bị thiếu tên đệm hoặc sai tên thì làm thế nào nhỉ? Còn trường hợp trùng số CMT nữa. Các bác giúp mình với. Cơ quan mình đang có một số trường hợp trùng số CMT . Cảm ơn nhiều.
Mình ở TP. HCM thì cứ cầm cái kết quả đó lên bộ phận đăng ký để điều chỉnh các thông tin như thiếu tên đệm, sai tên, địa chỉ ... so với bản nộp ban đầu
Trùng số CMND thì bên mình chưa gặp nên mình cũng không hỏi...
Nên cầm thêm những giấy tờ chứng minh sự khác biệt nhé bạn để tiện đối chiếu.
Ah với cả mình đã gửi file qua trang tccnonline nhưng chưa có kết quả. Có phải do mình chưa nộp bản giấy ra chị cục thuế ko nhỉ?
Bạn gởi file rồi thì phải in ra đóng dấu & nộp lên phòng thuế để đóng dấu nữa đấy.
Good luck

S

summer227

Guest
5/11/08
46
0
0
40
hà nội
Chào bạn,

Mình ở TP. HCM thì cứ cầm cái kết quả đó lên bộ phận đăng ký để điều chỉnh các thông tin như thiếu tên đệm, sai tên, địa chỉ ... so với bản nộp ban đầu
Trùng số CMND thì bên mình chưa gặp nên mình cũng không hỏi...
Nên cầm thêm những giấy tờ chứng minh sự khác biệt nhé bạn để tiện đối chiếu.

Bạn gởi file rồi thì phải in ra đóng dấu & nộp lên phòng thuế để đóng dấu nữa đấy.
Good luck

uh, hôm trước mình có lên nộp bản giấy ra chi cục thuế rồi. Đang chờ lấy kết quả.Còn mấy thông tin sai mình có làm lại vào một tệp khác rồi gửi lại ko biết là có được ko nữa. Còn trùng CMT thì cũng chưa biết làm thế nào nên chưa làm. Làm kế toán nên nhiều việc quá đâu phải mỗi mảng thuế này đâu các bác nhỉ

P

phamtheu

Guest
2/10/09
1
0
0
45
HN
Giúp mình với. Mình không tìm thấy mst thu nhập cá nhân của mọi người trong Công ty mình. Minh đã làm theo hướng dẫn rùi ma không ra... cứu mình với

S

summer227

Guest
5/11/08
46
0
0
40
hà nội
Giúp mình với. Mình không tìm thấy mst thu nhập cá nhân của mọi người trong Công ty mình. Minh đã làm theo hướng dẫn rùi ma không ra... cứu mình với

bạn gửi file qua mạng xong thì phải nộp bản giấy ra chi cục thuế nữa. Sau 5 ngày là sẽ có kết quả mà. Hôm trước mình cũng vậy. gửi file qua mạng nhưng chưa nộp bản giấy thì ko có. Sau khi đi nộp bản giấy về chỉ chưa đến 5 ngày là đã có kết quả rồi mà. bạn thử kiểm tra lại xem nhé. Chúc may mắn. ah bạn ở HN vậy ở chi cục nào vậy?

T

Tuyet Lien

Sơ cấp
9/1/10
42
0
0
Ninh thuan
Mọi người cho e hỏi, Sao e đăng nhập không được nhỉ? Trong khi e nhập đúng ngày cấp mà nó cứ báo là đã nhập sai ngày, e cũng không hiểu nổi nữa lun.

T

Tuyet Lien

Sơ cấp
9/1/10
42
0
0
Ninh thuan
mọi người cho mình hỏi cái này với. Sao mình đăng nhập không được để gửi file đăng ký không được? Nó cứ báo sai ngày cấp MST hoài àh, ma mình nhập đúng ngày cấp ghi trong giấy phép kinh doanh chứ bộ.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
mọi người cho mình hỏi cái này với. Sao mình đăng nhập không được để gửi file đăng ký không được? Nó cứ báo sai ngày cấp MST hoài àh, ma mình nhập đúng ngày cấp ghi trong giấy phép kinh doanh chứ bộ.
- Bạn phải lấy ngày cấp giấy chứng nhận đăng ký thuế chứ

O

otxanh88

Sơ cấp
31/3/10
4
0
0
35
ha noi
moi nguoi oi, sao tui vao trang wed: tncnonline.com.vn ma ko thay muc nao la gui du lieu ca? tui cung dang can tra cuu ma so thue cho moi nguoi trong cty. cty tui cung nop ho so xin cap MST vao thang 9 rui ma den gio van ko thay gi ca. giup tui voi nhe. Thanks

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Thẻ Mả số thuế TMCN ở đâu?

Mình thấy quản cáo về đăng ký mã số thuế TNCN. có rất nhiều thẻ có hình, trông cũng hay hay, và mình đã đăng ký cho cty, kết quả chỉ là 1 file excel có cấp MST cho mỗi cá nhân, thế thôi!
Chẳng có cái thẻ nào được cấp cho oách!:wall:

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
moi nguoi oi, sao tui vao trang wed: tncnonline.com.vn ma ko thay muc nao la gui du lieu ca? tui cung dang can tra cuu ma so thue cho moi nguoi trong cty. cty tui cung nop ho so xin cap MST vao thang 9 rui ma den gio van ko thay gi ca. giup tui voi nhe. Thanks
- Bạn vào mục Đăng ký thuế/tổ chức chi trả, rồi khai báo MST CTy, ngày cấp đăng ký thuế...

H

hue83

Guest
12/4/09
4
0
0
40
Hà Nội
Chào các bạn ! Cho Mình hỏi mình đăng ký MST cá nhân nhưng bị ghi là lỗi trùng số CMT hoặc hộ chiếu . vậy là người đó không có MST ca nhân . vậy mình phải làm sao

H

hue83

Guest
12/4/09
4
0
0
40
Hà Nội
Chào cả nhà! Cả nhà ơi cho e hỏi , Công ty e không phát sinh số thuế tncn phải nộp vậy phải làm quyết toán TNCN như thế nào ạ

0

0975510584

Guest
lần đầu tiền mình đăng ký mã số thuế cá nhân cho 9 người trong công ty ở cục thế thì được rùi, giờ mình lại đăng ký tiếp cho 20 công nhân nữa, nhưng mỗi lẫn vào tra cứu file dữ liệu thì thấy trang web báo là đã cấp mã cho 20 người kia, nhưng mở ra thì vẫn là 9 người cũ, mà 20 người kia thì đã đăng ký cách đây 3 tháng rùi, giờ chả biết làm sao. ai có cách nào liên lạc với web tncnonline ko nhỉ?, mách cho mình với

K

kaizen37

Guest
12/3/09
6
0
1
40
Hà Nội
Trường hợp chưa có mã số thuế thu nhập cá nhân

Chào các bạn ! Cho Mình hỏi mình đăng ký MST cá nhân nhưng bị ghi là lỗi trùng số CMT hoặc hộ chiếu . vậy là người đó không có MST ca nhân . vậy mình phải làm sao

Chào cả nhà, Mình cũng gặp trường hợp tương tự như thế này. Do trùng số CMTND nên hiện tại nhân viên đó chưa có MSTCN. Vì vậy hàng tháng mình vẫn trích tiền thuế TNCN của người đó là đúng hay sai nhỉ?

Việc trùng số CMTND này ai sẽ chịu trách nhiệm giải quyết, lỗi là ở Công an các tỉnh vì thực tế số CMT này là thuộc sở hữu của 2 người khác nhau và ở 2 tỉnh khác nhau.

Xin cảm ơn!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
R

Ryukenden

Guest
29/11/07
5
0
0
40
Hà nội
Ngày cấp đăng ký thuế là ngày mình đăng ký mã số thuế đúng ko bạn?

Sửa lần cuối:
L

le phung

Sơ cấp
1/3/10
30
0
0
tphcm
mình đã vào http://tncnonline.com.vn/default.htm ==>vào mục gởi dữ liệu->đăng nhập==>thì phải điền các thông tin:MST,ngày cấp,cơ quan thuế tinh/thành phố,cơ quan thuế quản lý...Nhưng cơ quan mình đã đăng ký thành công MST rồi,nhưng mình chưa biết,vậy thì làm cách nào để biết
Khi đăng nhập giống như bạn nêu thành công rồi bạn vào mục [tra cứu file] thì sẽ biết ngay tức thì thôi hà./.

L

le phung

Sơ cấp
1/3/10
30
0
0
tphcm
Ngày cấp đăng ký thuế là ngày mình đăng ký mã số thuế đúng ko bạn?
Bạn hãy nhìn trong khung chứng nhận đăng ký thuế có ngày cấp. Hoặc muốn chắc ăn hơn bạn vào trang tổng cục thuế chọn mục thông tin đối tượng nộp thuế sau đó nhập MST của cty mình thì sẽ biết đầy đủ và chính xác nhất về thông tin bạn cần.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA