Mỗi tuần một chuyên đề

Có phải đóng tiền bảo hiểm cho tháng sinh con không

• Thread starter myle84
  • Ngày gửi
myle84

myle84

Sơ cấp
8/9/11
20
0
1
39
HÀ NỘI
:two:Giúp mình với cả nhà ơi: Cho mình hỏi là tháng 9 này mình sinh con ngày sinh dự kiến là 16/9. Vậy tháng 9 mình có phải đóng tiền bảo hiểm nữa không, mình sẽ báo giảm từ tháng 9 hay sang tháng 10 mới báo giảm. Ai thường xuyên làm bảo hiểm trả lời giúp mình với.
Mình cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
Ðề: Có phải đóng tiền bảo hiểm cho tháng sinh con không

:two:Giúp mình với cả nhà ơi: Cho mình hỏi là tháng 9 này mình sinh con ngày sinh dự kiến là 16/9. Vậy tháng 9 mình có phải đóng tiền bảo hiểm nữa không, mình sẽ báo giảm từ tháng 9 hay sang tháng 10 mới báo giảm. Ai thường xuyên làm bảo hiểm trả lời giúp mình với.
Mình cảm ơn
Những tháng nghỉ sinh thì kg phải nộp, nếu báo giảm từ 16/9 thì tháng 9 vẫn phải nộp, bạn nên báo giảm từ đâù tháng 9.

L

luc lac

Guest
25/5/13
0
0
0
39
yên nghia, ha dông, ha noi

Bạn báo giảm trước ngày 20/9 thì không phải đóng bảo hiểm, sau ngày 20/9 bạn vẫn phải đóng

khonghieu

khonghieu

Trung cấp
16/11/06
108
2
0
TPHCM

Ngày nghỉ thai sản báo giảm Bảo hiểm dựa vào một trong hai mốc : một là ngày nghỉ trước khi sinh hoặc hai là ngày sinh con. Nếu ngày nghỉ của bạn trước ngày 15/9 thì báo giảm T9 thì không phải đóng BH.

Sửa lần cuối:
myle84

myle84

Sơ cấp
8/9/11
20
0
1
39
HÀ NỘI

Mình không nghỉ trước khi sinh, khi nào sinh con thì mình mới bắt đầu nghỉ từ ngày ấy bạn à.

khonghieu

khonghieu

Trung cấp
16/11/06
108
2
0
TPHCM

Vậy thì phải chờ ngày bạn sinh rùi mới biết, từ ngày 15.09 thì được đóng BH tháng 9 đó bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA