Mỗi tuần một chuyên đề

máy in HP1020

• Thread starter minhcong
  • Ngày gửi
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Anh chị cho em hoi? máy in của em nối 03 máy A,B,C. A là máy chủ, đã chia sẻ máy in, máy B mới cài lại win, giờ máy B của em ko in được và em đã làm thế này
Bấm Start -> chọn Settings -> chọn Printers and Faxes -> Cửa sổ Printers and Faxes mở ra -> chọn File -> chọn Add Printer -> bấm Next

- Cửa sổ Add Printer Wizard mở ra -> chon A network printer, hoặc a printer attached to another computer -> bấm Next -> đánh dấu mục Connect to this printer (or to browse for a printer) -> bấm Next

- Trong cửa sổ Connect to this printer(or to browse for a printer) -> gõ đường dẫn tên máy tính gắn trực tiếp với máy in vào (máy A), thông thường tên máy (A) sẽ tự xuất hiện trong khung chọn này -> như
ng em ko nhìn thấy máy in ở mục này nên không bít làm gì tiếp cà:015:
Giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

River Plate

Sơ cấp
* Bạn đã đặt tên Workgroup trên máy B giống như của máy A chưa? (VD: tên Workgroup trên máy A là "Home" thì trên máy B cũng là "Home")

Nếu chưa thì bạn R.Click vào biểu tượng Mycomputer trên Desktop, rồi chọn Properties, qua thẻ Computer Name, click vào ô "Change..." rồi đặt lại tên Workgroup trong khung "Workgroup" ở dưới cùng. Xong, chọn OK, rồi Apply và OK.

Giờ bạn tiến hành cài lại máy in trên máy B thử xem nhé.

* Nếu vẫn ko được thì bạn thực hiện gõ: \\"tên máy A"\"tên máy in HP"
Trong đó "tên máy in HP" trùng với tên của máy in cài trên máy A.

Bạn xem tên máy in trên máy A bằng cách vào Printers and Faxes, rồi R.Click tên máy in HP, chọn Properties, bạn xem dòng đầu tiên trong thẻ Genenal, ghi lại ra giấy hoặc copy rồi paste vào cú pháp gõ nêu trên rồi tiến hành các bước còn lại là xong.

Sửa lần cuối:
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
* Bạn đã đặt tên Workgroup trên máy B giống như của máy A chưa? (VD: tên Workgroup trên máy A là "Home" thì trên máy B cũng là "Home")

Nếu chưa thì bạn R.Click vào biểu tượng Mycomputer trên Desktop, rồi chọn Properties, qua thẻ Computer Name, click vào ô "Change..." rồi đặt lại tên Workgroup trong khung "Workgroup" ở dưới cùng. Xong, chọn OK, rồi Apply và OK.

Giờ bạn tiến hành cài lại máy in trên máy B thử xem nhé.

* Nếu vẫn ko được thì bạn thực hiện gõ: \\"tên máy A"\"tên máy in HP"
Trong đó "tên máy in HP" trùng với tên của máy in cài trên máy A.

Bạn xem tên máy in trên máy A bằng cách vào Printers and Faxes, rồi R.Click tên máy in HP, chọn Properties, bạn xem dòng đầu tiên trong thẻ Genenal, ghi lại ra giấy hoặc copy rồi paste vào cú pháp gõ nêu trên rồi tiến hành các bước còn lại là xong.
1. Cảm ơn anh
2. Trước đó em đã đặt 3 máy cùng workgoup rùi, em đã thử lại nhiều lần, các bước em đã trình bày, lần này nó hiện tên máy in, --> Nghĩa là sao nhỉ.
Lúc được lúc ko. lỡ mai lại bị ko in được thì rắc rối to
3. em cũng gõ trực tiếp mấy lần như anh nói. Đến lúc thử in bản nháp---> Xuất hiện hộp thoại show help(báo lỗi) ko thực hiện được lệnh in:015:

T

thienduong85

Guest
6/4/10
21
0
0
38
Hà nội
máy bị ẩn network ID roài...

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
máy bị ẩn network ID roài...
Pác nói rõ hơn cho em hiểu, hiện giờ máy in của em hoạt động Bt nên không thể gửi file hộp thoại báo lỗi cho các pác xem được. hic:015:

T

thienduong85

Guest
6/4/10
21
0
0
38
Hà nội
Pác nói rõ hơn cho em hiểu, hiện giờ máy in của em hoạt động Bt nên không thể gửi file hộp thoại báo lỗi cho các pác xem được. hic:015:

Chưa chắc đâu...nếu bị con này nó chỉ hoạt động một lúc lại bị...restar lại dùng được nhưng vẫn bị đó...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA