Hỏi về lương của Công ty Cổ phần

• Thread starter wu lanzheng
  • Ngày gửi
W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
Bạn nào biết cho mình hỏi 1 chút, các Cty cổ phần và Cty TNHH thì GĐ, phó GĐ và các cổ đông có được tính lương và lương này có được tính vào chi phí hợp lý khi làm quyết toán thuế không? (theo như bạn mình nói thì GĐ, Phó GĐ và những cổ đông không được tính lương mà chỉ chia lãi). Mình thấy hết sức vô lý vì họ cũng trực tiếp tham gia điều hành cty mà lương của họ lại không được tính vào chi phí hợp lý và họ chỉ được chia lãi. Còn lương của NV thì được tính vào chi phí hợp lý khi làm quyết toán thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

THU TRAN

Guest
4/1/05
47
0
6
47
Ho Chi Minh City
Dear Wu langzheng,

Lương của GD, Phó GD của các Cty TNHH, CP đều được tính vào CP hợp lý cả nếu họ tham gia vào quá trình hdkd. Nhưng bạn phải có QD của HDQT hay giấy bổ nhiệm của GD cho các vị trí đó nhé.

Thông tin này trong box lương có nhiều, bạn tham khảo thêm nhé!

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
Cảm ơn THU TRAN nhé mình cũng đã xem qua rồi, nhưng mình thấy Cty của bạn mình làm vừa rồi Cục thuế thanh tra thì lương của GĐ, Phó GĐ và cổ đông không được tính vào chi phí hợp lý nên mình muốn hỏi thêm cho rõ. (Mình thấy mấy ông Cục thuế này lằng nhằng quá, họ lại nói GĐ, Phó GĐ và những cổ đông chỉ được chia lãi thôi). Mình chưa làm ở những Cty tư nhân bao giờ, vì trước kia mình làm ở Cty liên doanh mà.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
wu lanzheng nói:
Cảm ơn THU TRAN nhé mình cũng đã xem qua rồi, nhưng mình thấy Cty của bạn mình làm vừa rồi Cục thuế thanh tra thì lương của GĐ, Phó GĐ và cổ đông không được tính vào chi phí hợp lý nên mình muốn hỏi thêm cho rõ. (Mình thấy mấy ông Cục thuế này lằng nhằng quá, họ lại nói GĐ, Phó GĐ và những cổ đông chỉ được chia lãi thôi). Mình chưa làm ở những Cty tư nhân bao giờ, vì trước kia mình làm ở Cty liên doanh mà.
Bạn xem thêm ở đây nhá
http://www.webketoan.com./forum/showthread.php?t=4710&page=2&pp=10

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA