Cách tính thuế TNCN cho nhân viên làm 2 nơi

• Thread starter pop1010
  • Ngày gửi
P

pop1010

Sơ cấp
21/5/09
14
1
3
LOng biên
Các anh chị ơi,
Em đã nộp tờ khai quyết toán rồi nhưng chưa khấu trừ thuế cho 1 anh nhân viên làm 2 nơi. Cán bộ thuế bắt về tính thuế rồi gửi lại. Em chẳng biết tính thế nào anh chị giúp em với. chiều nay em phải nộp rồi. Anh nhân viên đó làm tại cty em là cty thứ 2, cty kia anh ấy đăng ký MST ở đó. Có phải em phải khấu trừ của anh ấy 10% k? hay là tính theo biểu thuế luỹ tiến?
Tổng thu nhập 6 tháng của anh ấy là 14.000.000d.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Theo quy định thì khi 1 người có thu nhập ở nhiều nơi, mà không phải là cơ quan chủ yếu để quyết tóan thuế TNCN cho người lao động đó thì bạn phải trích lại 10% thuế TNCN (thu nhập trên 500.000 đồng trên mỗi lần chi trả). TT84/2009.

A

an-huynh

Sơ cấp
18/12/06
20
0
1
50
Đà Nẵng
Các anh chị ơi,
Em đã nộp tờ khai quyết toán rồi nhưng chưa khấu trừ thuế cho 1 anh nhân viên làm 2 nơi. Cán bộ thuế bắt về tính thuế rồi gửi lại. Em chẳng biết tính thế nào anh chị giúp em với. chiều nay em phải nộp rồi. Anh nhân viên đó làm tại cty em là cty thứ 2, cty kia anh ấy đăng ký MST ở đó. Có phải em phải khấu trừ của anh ấy 10% k? hay là tính theo biểu thuế luỹ tiến?
Tổng thu nhập 6 tháng của anh ấy là 14.000.000d.

Nếu an nhân viên này đăng kí MST và giảm trừ gia cảnh tại 1 cong ty khác thì bạn chỉ việc khấu trừ 10% trên tổng số thu nhập chịu thuế, trường hợp này là 1.400.000 đó bạn ạ. bạn có thể cấp biên lai khấu trừ thuế TNCN nếu bạn đã đăng kí mua.
Rgds
Thúc Ấn