Xuất hoá đơn đầu ra mà không có hoá đơn đầu vào, thì phải làm sao?

• Thread starter xig
  • Ngày gửi
C

chithanh19979

Guest
8/4/17
4
0
1
44
Trường hợp của bạn cũng giống như của Cty mình vậy, nhưng cty mình thì loại hàng hóa mua vào và đã xuất bán ra thì 100% là không có hóa đơn đầu vào rồi (mua cát san lấp trôi nổi trên thị trường) mình muốn hỏi mọi người ở đây xem trường hợp của mình thì bị CQ thuế phạt như thế nào, bao nhiêu tiền và phạt theo qui định của văn bản nào? minh đang rầu vì lượng hàng bán ra này lớn lắm và đang bị CQ thuế hỏi thăm. Mong gia đình mình tư vấn dùm ! Thank.
không hóa đơn dầu vào thì phạt 10% thuế GTGT và thuế thu nhập doanh nghiệp. Cần tìm hóa đơn đầu vào để hợp thức hóa thôi. Trao đổi thêm qua mail nha chithanh19979@me.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chithanh19979

Guest
8/4/17
4
0
1
44
Em đưa ra trường hợp này mong các anh/chị tư vấn dùm:
Cty A mua vật tư là Vôi của cá nhân (chủ lò vôi) để bán cho cty B. Chủ lò vôi ko có hóa đơn. Vậy cty A làm cách nào để mua đc HD của chi cục thuế địa phương? Nếu cty A ko có HD đầu vào thì ko thể xuất HD đầu ra cho cty B được. Anh/chị có thể hướng dẫn cụ thể được ko ạ? Thanks!
Cty này không có thì tìm cty khác dư hóa đơn lấp vào. Trao đổi thêm nhắn qua mail nha chithanh19979@me.com

C

cobralee

Guest
11/11/08
6
0
1
43
HCM
Trường hợp của mình xuất HD đầu ra là tháng 03/2017 đầu vào là tháng 04/2017 (HĐ trực tiếp), như vậy có sao ko các bạn.

C

cobralee

Guest
11/11/08
6
0
1
43
HCM
@cobralee Bạn làm nhập hàng về trước từ tháng 03/2017 là ổn

Sao kế toán cửu mình nói ko được, kêu phải hủy HD đã xuất cho khách hàng để tháng sau xuất luôn, mình làm kế toán dịch vụ.

H

Hoaketoanthue

Guest
5/9/16
40
8
8
38
Hải Dương
Sao kế toán cửu mình nói ko được, kêu phải hủy HD đã xuất cho khách hàng để tháng sau xuất luôn, mình làm kế toán dịch vụ.
Mình chưa hiểu " kế toán dịch vụ" nghĩa là Cty bạn KD về dịch vụ kế toán thuế? hay...? nên không biết tư vấn giúp b thế nào bạn có thể nói rõ hơn

C

cobralee

Guest
11/11/08
6
0
1
43
HCM
Mình chưa hiểu " kế toán dịch vụ" nghĩa là Cty bạn KD về dịch vụ kế toán thuế? hay...? nên không biết tư vấn giúp b thế nào bạn có thể nói rõ hơn

À, mình thuê công ty kế toán làm báo cáo cho mình.

H

Hoaketoanthue

Guest
5/9/16
40
8
8
38
Hải Dương
À, mình thuê công ty kế toán làm báo cáo cho mình.
Theo mình thì không nên hủy HĐ bán ra, bởi bạn bán hàng rồi thì mới xuất hóa đơn tức là doanh thu đã phải ghi nhận tại thời điểm tháng 3, nếu bạn hủy xuất lại hóa đơn vào T4 thì khi kiểm tra bên thuế vẫn đưa dthu đó of về đúng thời điểm tháng 03 để tính thuế. Nếu như vậy bạn sẽ bị phạt lỗi về xuất hóa đơn.
Theo mình bạn cứ xử lý hàng về trước hóa đơn về sau thì tốt hơn, bạn chỉ cần ký được hợp đồng và nghiệm thu hàng mua về là trước thời điểm b xuất hóa đơn ra là đc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA